เกือบไปแล้ว

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย zaad, 17 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    เกิดจากความมักง่ายของร้านทำช่วงล่าง แม่งทำงานชุ่ยและมักง่ายอยู่แถวบางบอนอยู่เชิงสะพานข้ามเอกชัยบางบอน พอดีพี่ไปเช็คช่วงล่างมีเสียงดังเหมือนเหล็กกระแทกและเสียดสีเลยไปให้เช็คเอารถไปจอดแล้วบอกช่างให้เช็คดูหน่อยเสียงดังจากล้อหน้าซ้าย รอตั้งนานแม่งก้อไม่มาถอดสักทีทั้งที่ร้านแม่งไม่มีลูกค้าเลย เลยบอกมันว่าเดี๋ยวมาดูเดินไปกินข้าวห่างจากร้านมัน100เมตรกลับมา มันกำลังใส่ล้ออยุ่บอกว่าเสร็จแล้ว ถามว่ารถเป็นอะไรมันบอกว่าน๊อตหลวมไขแล้วปรับแต่งอีกนิดหน่อย มันคิด200บาท ลองขับมามีเสียงอีก ขับวนกลับไปอีกมันบอกว่าเสียงลูกยางกันกระแทก เลยลำคาญกลับบ้านเลยเสียเงินยังเสียความรู้สึกแม่งไม่ได้ทำอะไรเลย อยากจะบอกมันว่าเสียงลูกยางพ่อมึงเหรอดังเอียดๆๆเนี่ยไม่ได้เอะใจวันนั้นขับไปเพชรบูรณ์เลยขึ้นทางด่วนซัดตลอด150-180ตลอดทาง เอะใจทำไมพวงมาลัยสั่นมากเลย มันทำอะไรมาให้ว่ะ ก้อขับไปอีกถึงสระบุรีจอดเติมน้ำมัน เช็กลมยางกำลังเช็กลมยางล้อหน้ามองไปเห็นตกใจมากเลย นึกกูไม่คว่ำตายทั้งครอบครัวก้อดีแล้ว แม่งน๊อตล้อเหลือ2ตัวจับดูมือหมุนได้เลย อยากจะกลับไปยิงหัวแม่งนัก แสดงว่าแม่งไม่ได้ไขให้เราเลย เลยอยากเตือนน้องๆๆให้หมั่นตรวจเช็คกันหน่อยเอารถไปซ่อมนะพวกนี้ไว้ใจไม่ได้ ยอมเสียเวลาหน่อย ดีกว่าไม่เช็คจะเสียมากกว่าเวลา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 เมษายน 2007
  2. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    เทพอวยพร หรือ เสริมผล..... ครับ

3. ขอบคุณ พี่ 1มากคร๊าบ ที่มาเตือน ดีนะที่พี่แวะเติมลม ถ้าไม่แวะเติมลม คง(ไม่อยากคิด)

ผมก็เหมือนกาน 55+ แต่ที่อู่ เอง ผมไปถอดล้อ พ่อน คาลิเปอ แต่ ตอนใส่น๊อต ลมในถังมันน้อย บล๊อค เลยขันไม่แน่น ดีนะว่า อีก 2วัน ผมมาพ่นใหม่ เพราะที่พ่นเก่า มัน ไม่สวย พอจะถอดพ่นใหม่ น๊อตหลวมหมดแล้ว พี่ที่อู่บอก สงสัยตอนขัน คราวที่แล้ว ลมในถังคงน้อย บล๊อคเลยขันไม่แน่น เขาเลยบอกให้ปืน ใช้4 ทาง ที่ไว้ขันน๊ตล้อ มาขันอีกทีเวลา ยิงบล๊อคเสรจ กันพลาด

4. ไปรท์ JZ

ไปรท์ JZ New Member Member

188
    0
    0
    ผมก็เคยเจอแบบนี้ วัยรู่นเช๊ง

5. ก็ระวังกันหน่อยนะครับอุบัติเหตุมันอยู่ใกล้ตัวเสมอ

6. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ปัญหานี้หมดไปแน่คับ ถ้าเรามีอู่เข้าประจำ

7. nguan_oil

nguan_oil New Member Moderator

507
    0
    0
    ถูกต้องนะครับ

ถ้าไม่รู้จักหรือไม่มีคนรู้จักนะครับ

ยากนักที่จะได้ของดีจากคนแปลกหน้า

8. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ขอชื่อร้านด้วยครับ...........................มีคนใช้บริการแถวนี้บ่อย

9. gigg_sy

gigg_sy New Member Member

149
    0
    0
    ใช้ครับพี่บอกไปเลยครับ แถวตีนสะพานรู้สึกว่าจะมีอยู่ 3ร้านได้มั้งพี่ เทพอวยพร / เสริมผล /ต้อม

10. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    พี่เป้หรือป่าวคับที่ไปทำแถวนั้นบ่อยๆอ่ะ :D

11. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ดีนะที่พี่หนึ่งยังเห็นก่อนที่จะเป็นไรไป ถ้าพี่หนึ่งเป็นไรไปพี่เป้คงไม่มีเพื่อนกินเหล้าด้วยแน่เลย :D

12. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0

เจ้าตั้มนี้เป็นคนหรืออะไรเนี้ย................ช่างแสนรู้จริงๆๆ

:D ..........................:D .......................:D .....................:D

13. zaad

2,669
    7
    0
    มาเฉลย ร้านเสริมผล ครับพี่น้อง

14. OAK_ZERO

OAK_ZERO New Member Member

316
    1
    0
    um......เสริมพล เสริมพล เสริมพล

15. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    พี่ พลาด ตั้งแต่เข้าร้านมันแล้ววววววว แม่ง บัดซบ...

16. zaad

2,669
    7
    0
    นั่นนาสิ..............น้องเอ๋ย

17. kluijung

kluijung New Member Member

45
    0
    0
    อย่าปล่อยคนชั่วลอยนวล

18. nguan_oil

nguan_oil New Member Moderator

507
    0
    0
    น่าจะบอกเจ้าของให้เปลี่ยนลูกน้องชุดใหม่นะครับ

19. zaad

2,669
    7
    0
    ชุดเก่านะ โอเคเลย

20. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    555555555555555555+

แต่ชุดใหม่...........แม่งแย่ใช่เปล่าพี่...........อิ...........อิ

21. zaad

2,669
    7
    0
    เลวสุดๆๆ

22. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    55555555+

23. tee dragon

tee dragon New Member Member

36
    0
    0
    ไม่เป็นไรก็ดีแล้ว รถขับช้าหน่อยก็ได้ น้ำมันแพง เป็นห่วงจากใจเพื่อน

24. Strada940

Strada940 New Member Member

769
    4
    0
    แสดงว่า พี่หนึ่ง มีพระดี คุ้มครอง......

25. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    เปล่า ...........................มีเมียดีคุ้มครองต่างหาก

ใช่ป่ะ .........................พี่หนึ่ง....................อิ............อิ

26. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    คริคริ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้