เคยดูเว็บนี้กันไหมครับ จราจรตาเพชร ระวังจะโดนตำรวจมาตามจับถึงบ้าน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย saku, 24 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    http://www.trafficpolice.go.th/traffic.php
    เป็นเว็บให้คนเอารูปรถที่ทำผิดตามท้องถนนมาโพสไว้ และทุกภาพโพสโดยใครก็ไม่รู้ ภาพจริงหรือตัดต่อมาแกล้งใครก็ไม่รู้ แต่พอเอามาโพสแล้วเว็บมาสเตอร์จะเอาชื่อที่อยู่ของรถคันนั้นออกมาประจานทันที และเรียกร้องให้ตำรวจสน.ท้องที่นั้นๆตามไปจับรถคันดังกล่าวถึงที่บ้าน

ลองดูตัวอย่าง2อันนี้ ค่อนข้างหยาบคาย แต่โพสที่นี่ได้เพราะความคิดตรงกัน
    รถชั่วตัดต่อทะเบียน http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=11154
    คนหรือควายทำป้ายทะเบียนดำ http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=11197

เว็บนี้จะไม่รับความคิดเห็นที่แตกต่างจากความคิดตัวเอง ใครพูดอะไรไม่เข้าหูลบทิ้งหมด ผมเสนอให้เขามีระบบสมาชิก ถ้ามีคนมาโพสแกล้งจะได้ตามตัวคนโพสถูก แต่ก็โดนลบ ทุกอย่างที่ไม่เห็นด้วยจะโดนลบหมด แย่มากๆ
    มีคนที่ไม่เห็นด้วยกับบางอย่างไปโพสหลายคนก็โดนลบ เลยต้องเอาไปลง youtube ลองดูครับ http://www.youtube.com/watch?v=J2uGf5FpfqU

2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    [video=youtube;J2uGf5FpfqU]http://www.youtube.com/watch?v=J2uGf5FpfqU[/video]

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เข้าทุกวันครับ

เข้าไปอ่านก็มันส์ดี

เพราะจะมีพวกที่มาฟ้อง กะพวกที่มาด่าพวกขี้ฟ้อง

ส่วนตัวผมว่าแม่งไร้สาระ

รถติดแก้ไม่ได้ เสือกจ้องจับรถติดไซเรน กะตัดป้าย

มันไม่สะท้อนหน้าที่หลักของตำรวจจราจรอ่ะ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:44:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:43:53 ----------

เข้าทุกวันครับ

เข้าไปอ่านก็มันส์ดี

เพราะจะมีพวกที่มาฟ้อง กะพวกที่มาด่าพวกขี้ฟ้อง

ส่วนตัวผมว่าแม่งไร้สาระ

รถติดแก้ไม่ได้ เสือกจ้องจับรถติดไซเรน กะตัดป้าย

มันไม่สะท้อนหน้าที่หลักของตำรวจจราจรอ่ะ

4. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เข้าไปแจ้งด่านเถื่อนไม่รู้กี่รอบ ไม่เคยโผล่เป็นกระทู้ซักที หายตลอด

5. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ถ่ายรุปขับรถไป อันตราย สุด ๆ อ่ะ

6. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมว่ามาแจ้งที่อยู่เขาต่อหน้าเว็บเลยก็เกินไปนะครับ
    เจ้าตัวไม่รู้เรื่องด้วย

โดยส่วนตัว ผมไม่ค่อยเปิดเผยที่อยู่กับใครทางอินเตอร์เน็ตนะครับ
    เพราะคิดว่า เป็นข้อมูลส่วนบุคคล

ส่วนที่เอามาเปิดในเว็บแบบนั้น
    ไม่รู้ว่าตามกฏหมายมีอำนาจหรือเปล่า

7. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ตำรวจจราจร ก็ขับ รถ ไม่ตามกฎหมายเท่าไรหรอกครับ

8. gri

1,163
    26
    0
    ผมว่ามาแจ้งที่อยู่เขาต่อหน้าเว็บเลยก็เกินไปนะครับ
    เจ้าตัวไม่รู้เรื่องด้วย

โดยส่วนตัว ผมไม่ค่อยเปิดเผยที่อยู่กับใครทางอินเตอร์เน็ตนะครับ
    เพราะคิดว่า เป็นข้อมูลส่วนบุคคล

ส่วนที่เอามาเปิดในเว็บแบบนั้น
    ไม่รู้ว่าตามกฏหมายมีอำนาจหรือเปล่า

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แบบนี้ จะมีตำรวจไปจับตำรวจไหมเนี่ย หุหุ

10. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    หนึ่งในเว็ปปัญญาอ่อนของประเทศไทย

11. ศาลายา_ ปป+10

ศาลายา_ ปป+10 New Member Member

77
    2
    0
    ......เข้าไปอ่านทุกวันน่ะคับ ถ้า ถ้าความคิดเห็นไม่ตรงกับ เจ้าหน้าที่ดูแลเว็ป เค้าก้จะว่าเเกรียน มั้ง แดกดันมั้ง

12. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อยากรู้ว่าคนที่ตอบกระทู้ คนที่หาข้อมูลของคนผิดเนี่ย เป็นใครครับ เป็นตำรวจหรือป่าว

เห็นบางครั้งใช้คำไม่สุภาพเลย

พอมีคนทำผิด ก็จะพิมพ์ซะยาว เอาที่อยู่ เอาชื่อมาลงหมด

แต่พอตำรวจทำผิดเอง ดันเขียนง่ายๆว่า รับทราบ

13. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีเลย

14. มันจะมีพวกขี้ฟ้องและก้อพวกอิจฉาอยู่ในที่เดียวกัน

15. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ใช้คำพูดหยาบคายเอามากๆ ชั่วมั่ง ควายมั่ง แรงไปป่าว

ส่วนด่านเถื่อน โพสไปแจ้งแล้วก็ลบเพื่อ.... แล้วจะเปิดเวปไซส์ไปทำขี้เกลืออะไร

16. เข้าข้างเอาแต่พวกเดียวกัน อ่านแล้วน่าเบื่อมาก ไร้สาระสุดๆ

17. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    แนวทางมันน่าจะเป็นเวปที่ดีนะ แต่ในทางปฎิบัติ บางอย่างมันก็ไม่เหมาะสม วิจารณ์เเขาหยาบๆควยๆ ไม่ดี ถ้าจะทำให้มันไปในแนวทางสร้างสรรค์น่าจะดี ความผิดของทุกฝ่าย เช่นบางครั้งตำรวจทำผิด กล้าลงไหม? ถ้ากล้า มันก็จะดี...

18. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    ตำรวจไทย..มีทักษะในการจับกุมผู้กระทำผิดกฎจราจรดีที่สุดในโลก:)......ว่ามะ:D

19. Menthol

Menthol Member VIP

80
    2
    8
    :sad: :sad: :sad:

20. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อิอิ อ่านไป ดูไป ก็ฮาไป เหมือนคนขี้ฟ้องไงก็ไม่รู้ แต่จิงจิงนะ ตำรวจไทย เรื่องการซุ่มการแอบตามพุ่มไม้นี่นะ เนียนมากเลยอะ แอบอยู่ก็กระโดดออกมาจับ บางที่นะ กระโดดออกมา 2 เลน ได้ไป 1 คัน ไอ้รถคันหลังมา เบรคตัวโก่งเลย ถ้ารถชนมาละ พี่ท่านก็แอ๊บแบ๊วอย่างแน่นอน

เคยมีคนร้องเรียนเรื่องตั้งด่านเถื่อนแบบยืนกัน 2-3 คนไป ทางตำรวจที่รับเรื่องบอกว่า ไม่ใช่ด่านเถื่อนนะคะ มันเป็นการกวดขันวินัย จราจร พูดมาได้ 5555+

21. เวปขายหัวเราะ 555 หิหิ...

22. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    ป้ายทะเบียน ปิดทอง กับป้ายทะเบียน Greddy ที่นั่น เค้า เรื่องใหย่ คับ 55+

23. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    เรื่องทะเบียน ที่ผมเห็นว่า มีสาระก็คือ จับพวกไม่ติดป้ายทะเบียนหลัง เนี่ยแหละ..

นอกนั้น จะกรอบอะไร หรือป้ายตัดยังไง ผมว่าไร้สาระ เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า...

24. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    วันก่อนเข้าไปตอบกระทู้เหน็บมัน พร้อมให้ความเห็นว่าไม่เหมาะที่ปล่อยให้ด่าด้วยคำไม่สุภาพในเวปราชการ

เป็นไงรู้มะ แม่งลบ ตัวเมียชิบเป๋ง ตำรวจทุ่มเท ออกไปเสี่ยงกระสุน ไอ้นี่นั่งห้องแอร์ ดูจอคอม

เสือกบ้าอำนาจหน้าจอ วันนี้เลยส่งไปเวปจเรแม่งเลย อยากรู้ว่าเป็นไง แต่ผมว่าเด๋วก็เงียบหายไป

ไม่แปลกใจ ทำไมแม่งถึงหา ผบ.ตร. ไม่ได้ซะที ไม่โปร่งใส ตรวจสอบไม่ได้ ใช้อารมณ์ทำงานยังงี้นี่เอง

25. gri

1,163
    26
    0
  26. gri

1,163
    26
    0
  27. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    .....ไม่ต้องพูดอาราย.....

28. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ออกมาเพื่อหาแ...กโดยเฉพาะเลยนี่นา

29. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ไม่เวิค อย่างแรงงงงง

30. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    นิดหน่อยฟ้อง นิดหน่อยฟ้อง 55555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้