เคยไหมเวลาซื้อของไปให้ร้านใส่แล้วร้านติโน้นตินี้

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย aerler, 19 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    วันก่อนได้ท่อไอเสียมา1ใบ ไม่ตรงรุ่นรถของเราเลยเอาไปร้านท่อย่านเกษตร
    พอเอาท่อไปให้ร้านเดินคอใหม่ เจ้าของร้านก็บอกว่าท่อมันใหญ่มากไปใส่แล้ววิ่งไม่เป็นเลยดีนะที่ได้silencerมา

พอใส่เสร็จมาบอกอีกน้องเนี้ยท่อน้องของไทยทำ ทั้งๆท่อที่ได้มาก็มีjasmaมาให้
    silencer ก็ของไทย ทั้งๆที่ท่อใบนี้ยังไม่เคยใช้ในไทยแท้ๆ

ดีนะครับผมไม่เชื่อที่เจ้าของร้านพูด เลยใส่ให้มันจบๆไป สุดท้ายผมว่าท่อเก่าญี่ปุ่นยังวิ่งดีกว่าร้านที่ติของที่ผมหิ้วไปให้เค้าใส่อีก ดีไม่ดีอยู่ที่ตัวเรานะครับผมว่า

2. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ก็ไปเรื่อยอ่ะครับ ตามประสาของคนอยากขายของตัวเอง...แต่ขายไม่ได้...

3. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ปากช่างมีก็พูดไปครับ แต่ว่าก็ว่าเหอะของ Copy สมัยนี้มันก็เหมือนซะเหลือเกิน

คนรู้ก็รู้ คนไม่รู้มันก็ดูไม่ออก ผมมีเรื่องนึงจะเล่าให้ฟังสมัยเล่น BMX อยู่

ขับไปจอดร้านหนังสือ ขณะกำลังเลือกหนังสืออยู่ก็ได้ยินเสียงว่า

"จักรยานแบบนี้สวยดี อยากได้สักคัน" ผมก็หันไปมองดู อ่อเขาคุยกับเพื่อน

คำตอบที่ได้จากเพื่อนเขามาก็คือ "อยากได้ก็ซื้อเลยสมัยนี้คันละไม่กี่พันแล้วแบบนี้เลย"

คิดในใจ เฮ่ย จักรยานตรูเป็นหมื่นนะเฟ้ย โดนพวก Copy ทำซะเสียเกรดหมด (ฮา)

4. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
  5. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    เคยเจอครับ... เจอประจำ ~ ไม่วางJล่ะ ติดแก๊สรึยัง ติดไม่ครบสูบนะนั่น คลัชท์ดังลั่นเลยน่ะ พังแล้ว

มันพูดเหมือนจะให้เรา ยอมจำนนให้กับความโง่ของมันให้ได้

มีรถที่บ้านอยู่คันใส่กราวด์ไวน์+โวลท์เตทสเตบิไลเซอร์ เถียงกับคนทำแอร์อยู่นานนนน......

จะต่อสายโทรเจ้าของPIVOTให้มันอยู่แล้ว จะประสานหาล่ามแปลให้มันด้วย

อีกทีเอาล้อWATAไปใส่ยาง คนรับรถมันบอก ใส่ลายกล้วยที่มันดีกว่า ผมเลยบอกไม่เป็นไร ผมงบน้อย....

อย่าไปถกเถียงกับมันเลยครับ เสียเวลา เรามั่นใจลุยไปเลย ปล่อยให้มันโง่ต่อไป พวกบ๊องส์

6. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    เจอมากับตัว......... ตอนไปดูเพื่อนใส่เฮดที่ซื้อจากที่อื่น มาใส่ที่ร้านแถวเกษตร-นวมินทร์

7. เจอบ่อยครับ ประเภทนี้ส่วนมากผมก็จะตามน้ำไปเรื่อย ๆ ขี้เกียจคุยด้วย อธิบายไปก็ไม่เข้าใจหรอก บัวใต้น้ำ

8. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ก็มัวแต่อยู่ในกะลา ไม่ลองถามว่า พี่เคยอ่านหนังสือแต่รถไหม ถ้าไม่เคย ไปหาอ่านซะนะจะได้เปิดได้กว้างขึ้น
    พร้อมกับเอาหนังสือแต่งรถให้มันไปอ่านดูหนึ่งเล่ม บอกว่า พี่เล่มนี้ผมให้ 55555

9. ผมว่า เจอเกือบทุกคน เพราะร้านท่อเค้าอยากขายของ

ถ้าไม่ได้ซื้อท่อเค้า ก้อคิดค่าใส่เวอร์ๆ

ผมเคยท่อแถวๆ เพชรเกษม ใบนึงเกือบ 1000

ทำหู กะเชื่อมอาร์กอร 3 วง

10. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    ไปทำท่อกะเพื่อนเลย

ทำเสดก็ลองวิ่งเล่นดู

พอเวสเกตเปิดมันก็แซ๊ดดด

พอกลับมาที่ร้านมันบอกพี่ท่อรั่วนะ มันก็มุดใหญ่เลย เบิ้ลๆๆๆ

สรุปจบปัญหาด้วยคำว่า "พี่ครับผมชอบแบบนี้แหละไม่เป็นไรหรอก"

11. เคยซื้อไทม์เมอร์ ไปจ้างร้านติด ติดไปติดมา มันบอกของเราพัง ไม่ทำงาน น่าจะเสียนะเนี้ยย ไปซื้อมาได้ไง

ก็เลยงง อะไรว่ะ ตอนไปซื้อก็แกะออกจากรถเขามา เลยบอกมันว่า งั้นไม่ต้องติดและ

กลับมาติดเอง ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไร สรุปไม่รู้มันโง่หรืองั่งก็ไม่รู้ 555 หิหิ...

12. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    เคยเอาโช๊ค tein type flex ไปให้ร้าน lavo ใส่พอไปถึงบอกว่าโช๊ค tein ของเค้าไม่ดีเลยถามอะไรดีละพี่เค้าบอกของผมเลย lavo พวกซุปเปอคาร์ใส่กัน ผมเดินออกเลย

13. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    เจอพวกนี้ขี้เกียจต่อล้อ-ต่อเถียงด้วยครับ ช่างแม่งอยากจะพูดอะไร+มึงไม่เมื่อยก็พูดไป ผมก็ยิ้มๆให้มันทำให้เสร็จๆไปครับ

14. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อย่างงี้ละครับ ไม่ใช่ของร้านเขา *

15. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    อย่าไปสนเลยครับว่าที่ร้านจะพูดยังไง เพราะพูดไป (บางคน) ก็เปลืองน้ำลายเปล่า...เอาแค่ใส่ของเราให้เรียบร้อยอย่างที่เราต้องการ และไม่ทำให้เป็นรอยก็พอ

16. เจอคำพูดเหมือนกันเด๊ะ ๆ ร้านเดียวกันเด๊ะ ๆ โช๊ค TEIN เหมือนกันเด๊ะ ๆ เลย
    เค้าบอกว่าโช๊คพวกนี้ ตามเซียงกงขายกันเป็นเข่ง สู้ของเค้าไม่ได้ งานแฮนด์เมด

17. ผมเคยเจอ คนบอกว่า

โช้ค เซียงกง ไม่ดีหรอก เพราะมันวางนอนมา มันมีผลกับน้ำมันและแก๊ส ที่อยู่ด้านใน ??????

อย่างนี้พวกร้าน ATP เวลา นำเข้าโช้ค TEIN นี่แม่งต้องวางตั้งมาจากญี่ปุ่น เลยหรือเปล่าเนี่ย

18. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    ร้านท่อที่ว่าคือร้านไรอะครับ เผื่อจะได้ไม่ไปโดนมั่ง เพราะมีร้านท่อที่เล็งจะไปทำแถวนั้นอยู่

19. pes

pes New Member Member

128
    8
    0
    เตยไปร้านเฉลิมครับ เส้นเกษตร ไปพันผ้าพันเฮด มองดูเฮดเดอร์ SPARK ของผม แล้วถามว่างานร้านไหน ออกแบบไม่ดีเลยยาวไป

ผมบอกของเมกาคับ เค้าบอกโดนหลอกแล้วงานแบบนี้ทำที่บ้านเราน่ะแหล่ะ ผมก็งง บอกยี่ห้อนี้เป็นของเมกานะ (อะไร่ว่ะ :mad:)

เค้าบอกอีกว่า สงสัยทำที่เมืองไทยนี่แหละ แล้วส่งไปขายที่เมกา ก็เลยต้องเออ ออ ไปกะมันด้วย เด๋วมันผันเฮดให้ไม่สวย

เฮ้อ จะต้องทำบ้านเราให้ได้ เวนกำ :D

20. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เจอเหมือนกันครับ ค่อนข้างบ่อยจนไม่อยากจะไปพูดอะไรมากแล้ว เค้าพูดอะไรมาผมก็ ครับๆๆๆๆ จะได้จบๆเสร็จๆไป

21. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    อุ๊ย...มาเองเลยอ่ะ เป็นไงมั่งพี่ บายดีนะ...อิอิ

22. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

แล้วถามเค้ามั้ยนนท์ว่ารู้จักล้อ WATA ป่าวบางทีเจอพวกนี้นั่งยิ้มๆไปสบายใจดี

23. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    รู้สึกเฉยๆแล้วครับ พูดไปเถอะ ไม่สนใจ เดินหนี..

24. ส่วนใหญ่ผมเจอผมจะบอกว่า

" ผมชอบอย่างนี้ ทำเถอะคับพี่ ผมเสียเงินแล้ว ตามใจผมหน่อยเถอะคับ(กูขอร้อง)"

25. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ผมนะเจอบ่อย ครั้งล่าสุดเบาะ evo 6 กับดิฟฟี่ในรถอีก 5 ตัว พวกบอกว่าเดี้ยวนี้ก๊อปเหมื่อนเนอะ เบาะคู่ละ 5000 ได้มั้งผมเลยขี้เกียจเถียงบอกไปว่าพี่รถผม nv เองจะไปใส่ของแท้ได้ไงก๊อปทั้งคัน มันยังมีหน้ามาพูดอีกว่า ''พี่ว่าแล้ว'' อยากกระโดดถีบขาคู่ใส่หน้าจริงๆๆ

26. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ทำมาโช๊คข้างนึงแข็ง ข้างนึงนิ่ม เนี่ยนะที่บอกสู้ของเค้าไม่ได้ ตั้งแต่นั้นมา คัยถามร้านทำโช๊คผมบอกเลย ว่าอย่าแม้แต่เอาหางตามองเข้าไป

27. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    เจอบ่อยด้วยคน รำคานมากเลยครับ เห้อออออ

28. ละโว้เทพ.............อิอิ
    ลองแล้วจะรู้เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน
    ถามคนในrcwดูละกันว่ามันเทพแค่ใหน.......

29. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เจอประจำเหมือนกันคับ ตินู้นนี่ น่าเบื่อ เข้าไป คุยๆแล้วประมาณว่าของที่เราเอามาไม่ดี จะขายของตัวเองให้ได้ ฟังๆแล้วก้อเดินออกไม่ทำคับ

30. golf_@31

golf_@31 New Member VIP

228
    2
    0
    เจอแต่ประมาณว่า ทำไมแพงอ่ะ?????ราคาแรงจัง ซื้อที่ไหนมา(ของกรูพี่ยุ่น ไม่ใช่ซัวเถานี่หว่า)

แล้วก็ทำไมไม่ใส่ตัวนี้ นู่น นี่นั่น..........เฮ้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้