NV จะโหลด ครับ สอบถามหน่อยครับ (สมาชิกใหม่)

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย anan49, 12 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anan49

anan49 New Member Member

7
    0
    0
    พอดีผมอยากจะโหลดเตี้ย แต่งบน้อย ถ้าจะโหลด จำเป็นไหมต้องเปลี่ยนโช๊คใหม่ ถ้าไม่เปลี่ยนโช๊คใหม่ จะต้องทำยังไงบ้าง ใช้งบประมาณเท่าไหร่ ไม่อยากเปลี่ยนโช๊คใหม่ครับ

2. Ake_Aom

Ake_Aom New Member Member

55
    0
    0
    งั้นก็ต้องตัดสปริงคับ

แต่จะกระแทกหน่อยนะคับ ไม่ค่อยนิ่มเท่าไรคับ อัดน้ำมันกึ่งแก๊สก็พอช่วยให้นิ่มได้คับ

แต่หนึบขึ้นแน่นอนเวลาเข้าโค้ง

งบประมาณค่าต้ดสปริง ไม่เกิน 2000
    ค่าอัดน้ำมันคู่ละ พันกว่าบาท แต่ยังไม่อัดก็ได้
    แล้วแต่สภาพโช๊ค

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กรกฎาคม 2010
  3. Mr.Pooh B12

Mr.Pooh B12 New Member Member

78
    3
    0
    ตามนั้นครับ

ของผมตัดสปริงอย่างเดียว กระด้างได้ใจจริงๆ

4. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ถ้าจะตัดสปริงแล้วไม่กระด้างมาก ล้อหน้าต้องดูว่าโช๊คเราเป็นรุ่นแกนสั้นหรือแกนยาว (B13-NVมี2แบบตามรูป

ร้านทำโช๊คบอกมาเพิ่งรู้เหมือนกัน) ถ้าเป็นรุ่นแกนสั้นไม่มีปัญหา แต่ถ้ารุ่นแกนยาวต้องให้ร้านตัดโช๊คให้สั้นตามด้วยครับ

ไม่งั้นโช๊คยัน ขับแล้วเหมือนขี่ม้า ส่วนล้อหลังตัดได้เลยไม่มีปัญหาครับ :)

5. tamako524

tamako524 New Member Member

62
    0
    0
    ผมทำมา 4500 ทำโช้คคู่หน้าสตรัทรับเกลียวกับอัดน้ำมันใหม่และตัดสปริงลง2นิ้ว ข้างหลังตัดสปริงอย่างเดียวโช้คเดิม

6. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ผมไปทำที่ติวานนท์ เป็นสตัทปรับเกลียวคู่หน้า โหลด 2 นิ้ว โช๊คเดิมอัดน้ำมันตัดสปริง โดนไป 4000 ใช้มา 3 ปี ให้ความรู้สึกที่ดีกว่าไม่ได้ทำอะไร

พึ่งจะไปอัดมาใหม่อีกทีหลังปีใหม่ที่แล้วที่อู่พี่เนตร คู่หน้า เปลี่ยนเบ้า และชุดซ่อม เจอไปอีก 1500

7. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ของผมตัดโชค+ตัดสปริง+อัดน้ำมันเฉพาะคู่หน้า 1500

อีกร้านนึงที่เคยทำ อัดน้ำมันโชค1000 ส่วนสปริงเขาบอกว่ายังไงก็ต้องถอด เลยตัดให้ฟรีคับ

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ข้อมูลแน่นๆทั้งนั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้