ช่วงล่างไมตี้ ทน max speed ได้เท่าไหร่คับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tumcartoon, 19 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tumcartoon

tumcartoon New Member Member

19
    0
    0
    สิ่งที่ทำมาแล้ว มีโช๊ค kayaba เงิน หน้าหลัง ลูกหมากลูกปืนเปลี่ยนใหม่เกือบหมดแล้ว เบรคหน้า r32 หลังเดิม ยางขนาด 215/55r17 ทั้งหน้าหลัง วางเครื่อง 1jz-gte วิ่งประมาณ 160 ขึ้นไปรถมันสั่นๆยังไงไม่รุ้อ่ะคับ ถ้าวิ่งแบบนี้บ่อยมีโอกาสช่วงล่างจะหลุดมั้ยคับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ถ้า 160 ยังสั่นๆๆ คงต้องดูที่ล้อว่าถ่วง มามากน้อยเเค่ไหน

เเละอีกอย่างอาจจะขึ้นอยู่กับสภาพถนนด้วยนะครับ

โช้ค แก๊สกึ่งน่ำมันหน้าหลัง อาจจะกระด้างได้บ้างเป็นบางช่วง

รถผม 180 ยังนิ่งอยู่บ้าง ไม่สั่น เเต่เสียว ครับ เเต่ไปได้เเค่นั้น อิอิอิอิอิ

3. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    มาดูพี่ๆคุยกันครับ ว่าแต่เสียวแบบไหนอะพี่

4. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    รถผมก็สั่นบ้างขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยเช่น ถนนเลว ลมแรง. ...

แต่ถ้าวันไหนเมาๆ ช่วงล่างนิ่งมาก

5. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ช่วงล่างกระบะทางตรงพอได้ ทางโค้งน่ากลัว ความเร็วสูงๆ
    อาการสั่น ต้องแก้ให้ตรงจุด เช็คดูว่าสั่นจากอะไร อย่างเช่นหนาวเนื้อ ก็ห่มเนื้อ จึงหายหนาว เหมือนกันครับ หุหุ

6. JZ_std.

8,075
    74
    0
    เสียวนิดหน่อยอะครับ เพราะ รถมันเเรงมาก เดี๋ยวนี้ 2-3 ร้อยเมตร มันจะ 180 เเล้วอะครับ แรงมากกกกกกกกกก5555555

7. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    มาดูไมตี้

8. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ไมตี้เค้าแรงๆ กันทั้งนั้นเลย

9. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อู้ยยยยยยยยยยยยยยยยย ตัวเองก้อ เขี่ยจังเลยนะเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

10. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    มาแอบดูพี่ๆเสียว.......................

11. JZ_std.

8,075
    74
    0
    บ้าน่าตัวเองงงงงงงงงงงงงง

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แรง ครับ สภาพยางอย่าลืมด้วยนะครับ

13. Nut_Ben_E30

Nut_Ben_E30 New Member Member

238
    2
    0
    ต้องดูหลายประการครับ เอาเหมือนที่ผมเคยเช็คตามแบบผมนะครับ
    - ล้อ ยาง สภาพยังไงบ้าง คด ดุ่ง ยางเสีย หน้ายางไม่เรียบ รึป่าว หรือว่า ถวงมาแล้วยังไม่นิ่มหาร้านที่ไว้ใจได้ อัดฉีด ช่างเลยครับ (ผมทำประจำ)
    - ช่วงล่าง ไล่ไปเรื่อยๆ ครับ แต่ของผม ไล่ไปเรื่อยๆแล้วชอบเสียอารมณ์ เปลี่ยนไปเลย หรือว่าอัดใหม ยังพอทนครับ
    - รถผม ตอนนี้ เวลาวิ่ง เกิน 140 + นิ่งครับ แต่ ถ้าระหว่าง 120 - 140 สั่น เหมือนกัน แก้ไม่หายเหมือนกัน งง มากครับ
    - เวลาสั่นมาก เคยโดนผู้หญิงถามว่า มันจะสั่นแบบนี้อีกนานไหม เค้าบอกว่า - - - ชอบ ชอบ - - - มันเสียวดี ...... เล่นงง พักใหญ่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้