ควันไหลแบบแปลกๆครับ ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย harunajj, 22 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. harunajj

harunajj New Member Member

18
    0
    0
    ใช้เครื่อง 4g63T อาการมีอยู่ว่า ควันขาวมักจะไหลเฉพาะในรอบเดินเบาเท่านั้นครับ ตอนเร่งหรือออกตัวก็จะหายไป ไม่มีอาการควันไหล จะมีแต่เฉพาะจอดนิ่งๆในรอบเดินเบาเท่านั้นครับ อัตราเร่งก็ปกติ อัตราสิ้นเปลืองน้ำมันก็อยู่ในเกณฑ์ดี ซึ่งก่อนหน้านี้ก็เช็ค turbo ดูก็ปกติ ไม่รั่วไม่ซึม อาการนี้มาจากยางหมวกวาล์วหรือเปล่าครับ หรืออาจมีอาการอื่นๆ ขอคำปรึกษาหน่อยนครับ ขอบคุณครับ

ปล.ปกติรอบเครื่องตอนวอล์ม ใช้รอบกันเท่าไหร่ครับ..

2. TON@W

TON@W New Member Member

80
    0
    0
    รอผู้รู้มาตอบนะครับ

*แต่รถผมก็เคยควันขาวนะครับแต่ไม่ไหลธรรมดาเวลาเร่งก็มีควัน ผมเลยลองเปลี่ยนยางหมวกวาวล์ เอ้อได้ผมครับควันขาวหายไปเลยครับ ลองเปลี่ยนยางหมวกวาวล์ดูก่อนนะครับ (รถผมอีคาร์เดิมๆนะครับไม่ทราบว่าจะต่างจาก 4G36T รึป่าว)

3. ohm_redevo

ohm_redevo Member Member

65
    5
    8
    คิดว่าน่าจะเป็นยางตีนวาล์วเสื่อมสภาพ ไม่น่าเป็นอย่างอื่น ค่าใช้จ่ายในการรักษาไม่กี่ตังค์ครับ ไหนๆเปิดฝาแล้วก็เปลี่ยนชุดยางซีลให้หมดเลยก็ดีครับ จะได้ไม่ต้องทำหลายๆรอบ

4. EJ7

EJ7 Member VIP

34
    0
    6
    ถามมั่งครับ

ของผมมีควันตอนดับเครื่อง

คล้ายๆควันบุหรี่อ่ะครับ

เดินเบาไม่มี เร่งไม่มี

เกิดจากอะไรครับ

5. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    น้องๆพี่ๆเก่งกันเหมือนช่างจริงๆครับ

6. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    อิอิ ยังไม่หายสงสัย นะเนี่ย:D :D :D

7. aod_e30

aod_e30 New Member Member

7
    0
    0
    ผมอยากทราบว่าเวลาบูสทำงานลากรอบ ไป 7000 รอบ มีควันขาวออกยังนี้แปรว่า เครื่องทำงานปกติหรือเปล่าครับ ช่วยตอบหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้