: : รบกวนสอบถามเรื่อง เสียงท่อไอเสียครับ : :

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย abadahey, 17 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    พอดีผมทะลึ่ง ซนดันไปเปลี่ยนปลายหม้อพักจาก ไส้ย้อน 2 นิ้ว เป็น ไส้ตรง 2 นิ้ว ซึ่งตัวหม้อตัวนี้ก็ค่อนข้างสั้นป้อม เอาการ ทีนี้ละ ดังสนั่นเลย ยิ่งเวลา คิ้กดาวน์ นิ ในห้องโดยสารสั่นสะท้านเลยครับ ซึ่งเดิม ผมมีพักกลางอยู่ใบนึง ทีนี้ อยากถามว่า ผมจะทำยังไงให้ สามารถ ลดเสียงลงได้มั้ยครับ เช่น ใส่พักกลางไปอีกใบ จะลดลงเยอะขนาดไหน ครับ ทำไซเรนเซอ หรือ ยังไงดี ครับ รบกวนทุกท่านที่เคย มีประสบการณ์ด้วยนะครับ ไม่งั้น คงต้องกลับไปท่อเดิม 555 หรือใครอยากได้ปลายแนวโหดๆ ใบสั้นๆ เล็ก แต่ เสียงนี่ ยอมรับครับพอลากแล้ว มัน มันส์ ดีจัง แต่ ด้วยส่วนตัวผมไม่ค่อย สะดวก ที่จะดังขนาดนั้น ก็ ลองว่ามาคุยกันได้นะครับ เหอๆ :eek::eek::eek:

เจ้าใบนี้แหละคับ :mad::mad::mad:

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ทรงนี้ เสียงมันก็ โหดแบบนี้อยู่แล้วนะครับ ถึงใส่ พักกลาง ไป ก็ช่วยได้นิดหน่อย

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ทรงนี้เสียงดังอยู่แล้วนิ

วิธีแก้หาไส้ย้อนแบบเดิมมาใส่จบเลยน้อง
    :D

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ท่อก็ดัง ล้อยังหมุนเร็วด้วย อิอิ

5. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    มัน สนั่น เลยครับ พี่น้อง แต่ ค่อนข้างโหด หุหุ
    จะกดทีนี่ ไม่อยาก คิดเลย ใครสนใจ อยากมันส์ บอกมาไได้เลย รับรอง ถูกใจ ขาโหด อิอิ

สงสัยต้องไปใส่ใบเดิม เหอๆ

6. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    แตงขอลองได้มั้ยครับ ยืมสัก ๒ ชม.

7. abadahey

2,753
    16
    38
    มันแน่ พี่ สนมั้ย จัดไป

8. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ใส่พักกลางเยื้องสิครับท่าน softลงมาได้อีก เคยใส่สมัยเครื่องga16vtc แหล่ม!!!

9. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    เข้าบ้านลำบากอ่ะดิ เหอๆ
    ใส่เยื้องดีกว่านะ พักกลางเดิมอ่ะแหละ
    ไม่งั้นก็กลับไปใส่ไส้ย้อน
    หรือขายไปแล้วหว่า เห็นหมุนของเร็ว

10. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    หาพักกลาง ใส่ย้อนหรือเยื้องมาใส่

11. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ท่อของอะไรหรอครับ น่าเล่นจัง

12. abadahey

2,753
    16
    38

HKS HI-power ครับ ใส้ 2 นิ้ว
    ถ้าหาพักกลาง ใส้ย้อน กับ เยื้อง ได้ ราคา ไม่แรงมาก ก็น่าลองดูแฮะ
    ไม่งั้น ต้องกลับไป ปลายไส้ย้อนอันเดิม หุหุ ซนแท้ๆ เลย อยากลอง อยากพิสูจน์ ฮ่าๆๆ

13. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    มีทรง ไฮเปอร์ ใส้ย้อนมั้ยเนี่ย งั้นก็ต้องเอาหม้อพักแบบ พี่เฟริสมาใส่สัก 2 ใบ แล้วใส่ไซเลนเซอ เข้าไปอีก น่าจะอยู่

14. abadahey

2,753
    16
    38
    อู้ย หลายต่อเลย
    เหมือนผมจะมีพักกลางเดิม อยู่แล้วใบนึง ว่าจะลองหา มาใส่ซักใบ ดู
    ไม่งั้น กลับไปใส่อันเดิม แน่ๆ
    แต่มันทำให้ประยัดนะคับ นี่ เพราะ ไม่กล้า กด เลย สั่น ทันที 555

15. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    auto ใส้ย้อนวิ่งกว่าหรือเปล่า

16. abadahey

2,753
    16
    38
    เรื่องวิ่งไม่วิ่ง ตอนนี้ ผมยังไม่รู้สึกถึงขนาดเห็น ชัดเจนแฮะ หรือผม ไม่ได้ จับความรู้สึกก็ไม่รู้ แต่ รอบกลางๆ ปลายๆ ลื่นดีเหมือนกันแฮะ ติดที่ ดัง มากกกกกกกกกกกกกกกกกก
    ฮ่าๆ

17. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อาเมนนนนน...... สุดว่ะน้อง

18. abadahey

2,753
    16
    38
    555 พี่เป้ ก็

19. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    จนได้ใช่ไหมมม

Sent from my iPhone using Tapatalk

20. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ปลายตรงแบบนี้ ไส้พักกลางย้อน1ใบ ให้เพิ้มไส้เกบียวอีกอีกด้วย ก็ดังอยู่ดีครับ เพราะผมลองอยู่ 55++ แต่จะน้อยกว่าเดิมนหน่อย

21. abadahey

2,753
    16
    38
    งั้นคง ต้อง กลับไป ใบเดิม แฮะ อิอิ

22. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ท่อผม โคตรเงียบเลย อยากได้ ดังๆๆ เหมือนกัน

23. abadahey

2,753
    16
    38
    จัดมั้ยครับ พี่ บอย อิอิ

24. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ใช้ใบนี้แหละ โหดดี เอาสำลีอุดหูเอา!!

25. abadahey

2,753
    16
    38
    อุด คนอื่นไม่ได้ สิพี่ อุดเดี๋ยวไม่ได้ยิน ตอนเขาด่า ฮ่าๆ
    ฟิว Vtec เลย เหอๆ 555

26. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ดังแล้วอย่าลืมกันนะ พี่แตง

27. abadahey

2,753
    16
    38
    555
    ตกลงคุณพี่ โอ้ต เลือกได้ยัง จะ de det vvl หรือ ยังไง อิอิ

ด่วนนนนนนนน !!! เปลี่ยนแล้ว หา หม้อพักปลาย ไส้ย้อน เยื้อง 2.2 สภาพใหม่ๆ กิ๊กๆ ด่วนนนนนนนนนนนนนน มากกกกกกก

28. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    รูปท่อคุ้น ๆ นะเนี้ย พึ่งเข้าบอร์ดมาเห็น ตัวหม้อที่ลงเป็น HKS Hi-Power ครับ ไส้น่าจะ 2 นิ้ว ที่เสียงมันดังเพราะตัวหม้อมันเล็กครับ

ยิ่งหม้อพักเล็ก ใยแก้วก็จะน้อย ยิ่งตัวนี้เป็นไส้ตรง เรื่องการซับเสียงก็เลยไม่เยอะเท่าไหร่ ถ้าใส่พักกลางก็น่าจะช่วยให้เงียบลงนิดนึงครับ ถ้าชอบรุ่นนี้ ให้หา size ตามรูปด้านล่างครับ

น่าจะเหมาะกว่า ปาก 4 นิ้วครึ่ง ตัวหม้อจะอ้วนกว่านี้ เสียงจะนุ่มขึ้นครับ ปกติท่อ HKS รุ่นนี้ เสียงมันจะนุ่มครับ เอาไปใส่ใน B14 มองด้านท้าย ลูกเบ้อเร่อ โหดแน่นอน

เรื่องท่อ เดี๋ยวช่วยดูให้นะครับ ของน่าจะมาไม่กี่วันนี้ ถ้ามีไส้เยื้องพอใส่ได้เดี๋ยวโทรบอกครับ ...

29. abadahey

2,753
    16
    38
    ขอบคุณมากครับ คุณอุ้ย ฝากด้วยครับ

30. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ.....อิ เดี๊ยวพอจบเรื่องท่อ เดี๊ยวมันจะมีเรื่องอื่น ให้ปวดหัวอีก เชื่อดิ :D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้