ขอคำแนะนำเรื่องสัญญาณกะระยะถอยหลังอะคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย NAT U11, 27 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    เป็นแบบที่บอกระยะเป็นตัวเลขอะคับ...ว่าเหลือระยะห่างเท่าไรแล้ว...
    มันมีกี่แบบ...ราคาเท่าไร...หาซื้อที่ไหนอะคับ...
    ผมไม่มีความรู้เลยเพราะไม่เคยใช้เลย...พอดีจะหาให้สาวที่คุยอยู่อะคับ...เขาอยากได้อะคับ แหะ แหะ...ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลคับ...

2. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    จากประสบการณ์ที่เคยเป็นเซลล์ขายรถมานะครับ คือมันช่วยได้(แต่น้อยมากๆ บางทีก็รวนซะดื้อๆ) ส่วนราคาไม่แพงหรอกครับ ไม่แนะนำให้ติดครับเพราะ1.ต้องเจาะกันชน 2.สัญญาณมันยิงเป็นเส้นตรงนะครับถ้ามีตอไม้อยู่ตรงกลางก็เรียบร้อยครับ ถ้าไม่ชัวร์ลงมาดูก่อนจอดดีกว่าครับ

3. arto2

arto2 New Member Member

73
    2
    0
    มีหลายแบบ แบบเสียงอย่างเดียว แบบมีจอบอกระยะ แบบติดแทนกระจกมองหลังเดิม ยังมีทั้งเซ็นเซอร์ 2 - 4 จุด ส่วนตัวติดอยู่ก็โอเค สาเหตุที่ใส่เพราะฟิลม ดำ กลางคืนมองไม่ค่อยเห็น ติดแล้วก็ช่วยได้ในระดับนึง หาซื้อได้แถว คลองถม ราคาตั้งแต่ไม่ถึง พันไปถึง พันปลายๆ คับ

4. NAT U11

2,028
    13
    0
    ขอบคุณคับ...จะรองไปเดินดูคับ..:eek::eek::eek:

5. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    กล้องดีกว่าไหมครับเพ่

ถ้าจะเอาแบบเป็นตัวเลขด้วยเนี่ย ทำให้ได้นะ แต่หลายอยู่ หรือจะเอาแบบไม่ต้องเสียตังเลย คือ พรี่ก็ไปโบกให้เค้าสิครับ คริคริ :D

6. NAT U11

2,028
    13
    0
    ;);) เขาไม่เอากล้องคับพี่เอ...เขาไปเห็ฯของเพื่อนเขาอะ...บอกเป็นตัวเลขเลยอยากได้บ้าง..;);)
    :p:pว่าแต่อย่างพี่เอว่าก็ดีนะ...โบกให้ หรือ ขับให้ดีกว่า อิอิ...:p:p

7. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ใช้กล้องมองหลังดีกว่าน่ะคับ...น่าจะดีกว่า

8. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมใช้ของ ABG ราคา 3 พันบาทมั้ง
    หน้าจอเล็ก ขนาดประมาณ 5 ซ.ม. x 1.5 ซ.ม.

บางครั้งก็รวนครับ เราต้องดูด้วยเวลาถอยแต่ละครั้ง
    บางทีมันไม่บอกระยะเฉยเลย
    รถผมยังไงก็ต้องติด ถึงจะถอยสะดวก
    เพราะมันเป็นตัว hi-rider แถมฟิล์มดำอีก

แบบที่มีกล้องท้ายรถแล้วโชว์ภาพที่จอทีวีในรถ
    อันนี้ผมว่าดีกว่าครับ แต่มันก็แพงกว่าเหมือนกัน

ส่วนเรื่องรวนสำหรับแบบนี้ อันนี้ไม่รู้ครับ

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ถ้ารถมี tv อยู่แล้ว ติดกล้องน่าจะเวิคกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้