สอบถามพี่ๆที่แจ้งลงเล่มซันรูฟแล้วครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Photograph, 30 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Photograph

Photograph New Member Member

16
    0
    0
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ
    คือว่า แจ้งได้ตามขนส่งทั่วประเทศเลยหรือเปล่าครับ และจะต้องใช้อะไรในการแจ้งบ้างครับ..
    เห็นว่าต้องมีใบรับรองวิศวกรด้วย อันนี้หาได้ที่ไหนครับ..

2. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
  3. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    อยู่ แถว ไหนครับ...

หา วิศวกรเซ็น ... ปรึกษา ได้ ครับ

084 138 0252 ทิ ...

4. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
  5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เยี่ยมเลยคับผมกำลังนึกถึงเรื่องนี้อยู่พอดีได้เก็บไว้เป็นความรู้คับ ขอบคุณมากครับคุณอ้น

6. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ขอบคุณครับ ถ้าไม่ได้คุณแอ้ ชี้แนะก้อคงไม่รู้เรื่องอ่ะครับ แต่ยังไม่ได้ไปทำเลย ใกล้แล้วล่ะ แล้วจะโทรไปปรึกษาใหม่นะ:D

ยินดีครับ แต่ที่สำคัญต้องขอบคุณ คุณแอ้เจ้าของกระทู้มากกว่านะครับ:D

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอบคุงคับข้อมูลดีๆ

8. Photograph`

Photograph` New Member Member

42
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ กระจ่างเลยครับ และคิดว่าเป็นความรู้ให้กะเพื่อนๆอีกหลายคนด้วยครับ

9. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ศุกร์ที่ 13 สค.นี้ใครจะไปแจ้งจดพร้อมผมบ้างครับ จะได้ทำพร้อมๆกัน โดนทีละร้อยมาจนเกือบจะรวมๆเอาไปจดได้แระ...เซ็งมันเจงๆ ลงเล่มได้เมื่อไหร่ แล้วจะเฉี่ยวไปให้มันเรียกสะหน่อย...ฮ่วย!!!

ปล. คารวะท่านแอ้ 1 เหยือก..เจอแล้วอย่าลืมทวงล่ะ...(เหยือกต่อไปและต่อไปท่านแอ้จ่ายนะ) อิ อิ

10. ^ล้อรถ^

^ล้อรถ^ New Member Member

22
    1
    0
    ดีครับ ผมแจ้งซันรูฟที่ขนส่งหาดใหญ่ โดยให้ร้านรับต่อ พรบ ดำเนินการให้
    ค่าวิศวะกรแพงกว่าลายแทงคุณอ้นนิดหน่อย แต่วันนั้น ผมแจ้ง เปลี่ยนเครื่อง
    เปลี่ยนสี ซันรูฟ พรบ ต่อภาษี (ประกัน ๓+ แอบมาต่อเอาต่อหลัง) หากเอกสารครบ
    ผมว่าใช่เวลาตรวจไม่เกิน ๑๐ นาที ไม่รวมเวลารอเข้าคิวรอตรวจ ส่วนเล่มทะเบียน
    ผมฝากไว้ที่ร้านรับต่อ พรบ เนื่องจากรีบไป ๓ จังหวัดใต้ กลัวมืดก่อนถึงที่หมาย
    แล้วกลับมาเอาเล่มทะเบียน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้