รบกวนพี่ ๆ ปรึกษาเรื่องความร้อนของหม้อน้ำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย juk_ka_duii, 26 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juk_ka_duii

juk_ka_duii New Member Member

9
    0
    0
    รถผม ek96 ครับ อาการคือ เวลาขับขี่เกย์ความร้อนปกติดีแต่พอเวลาขี่ไปไกล ๆ หรือเครื่องร้อน ๆ เวลาจอดติดไฟแดงหรือรถติดเวลาจะเข้าห้างหรือจอดรถติดเครื่องไว้ซื้อของข้างทางเกย์ความร้อนขึ้นเฉยเลยครับ แต่พอรถเคลื่อนตัวด้วยความเร็วซักหน่อยเกย์ความร้อนก็ลงมาเหมือนเดิมครับ แต่ถ้าขับเฉย ๆ ความร้อนไม่ขึ้นนะครับ ขึ้นเฉพาะตอนรถอยู่นิ่ง ๆ น่ะครับ หม้อน้ำก็ล้างแล้ว พัดลมก็เปลี่ยนแล้ว วาล์วน้ำก็เปลี่ยนแล้ว ฝาหม้อน้ำก็เปลี่ยนแล้วครับ เวลามันขึ้นฮีทนะครับผมจอดเปิดฝากระโปรงดูจับที่ท่อยางหม้อน้ำอาการเหมือนน้ำในท่อยางมันจะดันออกอย่างเดียวเลยครับ ท่อยางบวมเลยอ่ะครับกดไม่ได้เลยมันเกี่ยวกับอะไรครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีกำลังปวดกบาลอยู่เนี่ยครับ ตอนนี้ไม่กล้าเดินทางไกลเลยอ่ะครับมันเกี่ยวกับหม้อน้ำลูกเล็กรึเปล่าครับ เพื่อนมันแนะนำให้ใส่หม้อน้ำ2ชั้น หรือใส่ใบใหญ่กว่าเดิมน่ะครับแต่ผมยังไม่ได้ตัดสินใจเลยครับ แต่ผมสงสัยว่าจะเกี่ยวกับปะเก็นฝาสูบหรือฝาโก่งรึเปล่าว หรือไม่ก็มีเศษอะไรเข้าไปอุดตามตามดของทางเดินน้ำรึเปล่า ยังไงถ้าพี่ ๆ คนไหนพอทราบอาการรบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ลองติดเครื่องอยู่กับที่แล้วไปดูพัดลมหม้อน้ำมันหมุนป่าว มั่นใจแค่ไหนว่าพัดลมใช้ได้ดี
    เซ็นเซอร์พัดลมหม้อน้ำเปลี่ยนยัง ตัวนี้มันจะสั่งให้พัดลมทำงาน

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เช้คเทอร์โมสตรัทยังครับ ของผมก็เคยมีอาการแบบนี้เหมื่อนกันพอเปลี่ยนเทอร์โมตัวเดียวจบเลยครับ ลองเช้คดูครับ

4. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ผมเคยเปนแบบนี้เป๊ะเลย สาเหตุมาจากลืมเติมน้ำหม้อน้ำครับ เส้นผมบังภูเขาแท้ๆเลย (ประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ)

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    พัดลมเเรงดีรึเปล่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 สิงหาคม 2010
  6. juk_ka_duii

juk_ka_duii New Member Member

9
    0
    0
    เดี๋ยวผมลองไปทำตามที่พี่ ๆ บอกก่อนแล้วกันนะครับ ได้ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ

7. NOn_Sai

NOn_Sai New Member Member

1
    0
    0
    เซนต์เซอร์พัดลมชัวร์ครับ..เป็นมาแล้ว

8. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    เป็นอาการเดียวกันเลยครับยังหาทางออกไม่ได้เลย เเต่ของผมจะเป็นตอนรถติดวิ่งเเล้วลด เเต่ของผมเพิ่มตรงอาการน้ำดันด้วยครับ ว่าเเต่ เซนเซอร์พัดลมตัวเท่าไรครับจะลองเปลี่ยนดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้