ลบกวนกูรูช่วยหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ex2006, 6 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ex2006

ex2006 New Member Member

20
    0
    0
    เวลารถวิ่ง120-130 ทำไมพวงมาลัยมันสั่นจักกับแล้วเวลาขับเร็วแล้วเหียบเบครก้อสั่นเหมือนกันครับ
    มันเป็นเพราะอะไรซ้อมแพงเปล่า ปล. โช๊คเดิมทำสตรัดปรับเกลียวและใส่สปริงโหลด ครับ

2. Photograph

Photograph New Member Member

16
    0
    0
    ลองตั้งศูนย์ ดูยังครับ..

3. ex2006

20
    0
    0
    ตั้งแล้วครับแต่แปลกทำไมล้อข้างหนึ่งหมุดซุ้มอีกข้างไม่หมุด
    ลองไปถามช่างดูว่าฮอนด้าก้อเป็นแบบนี้ครับ มันจิงหรือเปล่าหรือโดนช่างหลอกครับ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ลองเช็คล้อแม็กดูด้วยนะคับว่ามันดุ้งมันคดหรือเปล่า

5. Photograph

Photograph New Member Member

16
    0
    0
    ขอสอบถามหน่อยครับ รถเคยโดนชนข้างมาหรือเปล่าครับ...

มุดข้าง ไม่มุดข้าง น่าจะผิดปกติแล้วครับ ลองดูครับว่า..

-โช๊คเซตปรับเกลียวลงมาเท่ากันมั้ย
    -ลมยางเท่ากันมั้ย ซ้าย-ขวา

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มันสั่นนี่เช็คลูกหมากต่างๆหมดแล้วหรือยัง

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อาการวิ่งเกิน 100 แล้วพวงมาลัยสั่น น่าจะมาจากล้อเริ่มไม่ดี อาจจะดุ้งหรือทวงน้ำหนักไม่ได้ แนะนำหาร้านที่เค้ารับ จี้ล้อ ครับ ผมเคยเป็นตั้งศูนย์กี่ทีก็ไม่หาย เช็คช่วงล่างก็ปกติ ไปจี้ล้อทีเดียวหายเลยครับ

8. ex2006

20
    0
    0
    ขอบคุณทุกทานครับเดี๋ยวจะลองทำตามดู

9. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ผมก็สั่น เวลา วิ่ง 110 ขึ้นไป แถมยังมีอาการดึงซ้าย ขวา เวลาถนนไม่เรียบ ด้วย เกี่ยวกับลูกหมากแร็คพวงมาลัยป่าว อะคับ

10. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ศูนย์ล้อ บูช ลูกหมาก ครับ

11. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0

เป็นเหมือนกันเลยครับ ตอนแรกเป็นแต่ด้านหลัง ตอนนี้เปลียนลูกปืนล้อ และก็พวก บู๊ชยางต่างๆ
    พอไปตั่งศูยน์มาเหมือน มันดึงด้านหน้าแทนเวลาขับตอนถนนไม่เรียบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้