ขอความรู้ อยากติดแก็สบ้าง แต่กลัวโดนหลอก

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย neomaru U12, 24 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    คือผมใช้รถ GALANT E33 เครื่อง 4G67 1800 CC. เกียรออโต้ อยากจะติดแก๊สอ่ะครับ แต่ไม่ค่อยมีความรู้ แต่ดูบอร์ดนี้มานานแล้ว เลยมีคำถามสักหน่อย

- จะติดแก๊สได้ที่ไหน(แถวไหนดี)
    - ราคาประมาณเท่าไหร่
    - ควรจะติดตั้งระบบไหนดี (แบบหัวฉีดคืออะไร)

รบกวนด้วยนะครับ..สิ้นเดือนนี้จะไปติดครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    1ติดร้านแถวบ้านดีที่สุดครับ มีอะไรแก้ไขได้ง่าย แต่ต้องเอาร้านที่รับผิดชอบดีๆนะครับ

2 Fixmix ราคาประมาณ 15000 หัวฉีด ปรมาณ 30000 ครับ

3. ใช้ได้ดีทั้งคู่ครับ จริงๆแล้ว mix ก็จบครับ แต่งบเยอะเล่นหัวฉีดเลยก็ดีครับ

3. neomaru U12

416
    6
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับ..ได้ความรู้เยอะเลย

แล้วเรื่องถังแก๊สล่ะครับ ใช้กี่กิโลดี

4. Ali

Ali Guest

0
    0
    0
    You can choose also

ให้เป็นข้อมูลให้เลือก

โดยวิศวกร ได้มาตรฐานกรมขนส่ง อยู่ใกล้ซีคอนสแควร์
    สนใจติดต่อ 085-9072111 M.R. Service Ltd

เลือกแบบ 1
    ระบบมิกเซอร์ + ออโต้สวิทช์ + กล่องหลอกหัวฉีด ทั้งชุดราคา 17,500 บาท

1. ถัง Multivalve 58 Litre : รุ่นใหม่ไม่ต้องลงจากรถมาปิด-เปิดถังเวลาเติมแก๊ส
    2. หม้อต้ม: Fema, Hana, Artiker มีให้เลือกไม่ต้องเพิ่มเงิน
    3. โซลินอยย์ด: Soleniod Valve เปิด-ปิดแก๊ส
    4. ออโตสวิทช์ : Auto Changed Switch ใช้ในการเปลี่ยนจากน้ำมันไปเป็นแก๊สอัตโนมัติ ไม่ต้องมากังวลกับการสับเปลี่ยนระบบเชื้อเพลิง
    5. ใบรับรองวิศวกร
    6. Warranty 1 year

เลือกแบบ 2
    ระบบระบบมิกเซอร์ + ออโต้สวิทช์ + แลมด้าคอนโทรล ทั้งชุดราคา 19,500 บาท

1. ถัง Multivalve 58 Litre : รุ่นใหม่ไม่ต้องลงจากรถมาปิด-เปิดถังเวลาเติมแก๊ส
    2. หม้อต้ม: Fema, Hana, Artiker มีให้เลือกไม่ต้องเพิ่มเงิน
    3. โซลินอยย์ด: Soleniod Valve เปิด-ปิดแก๊ส
    4. ออโตสวิทช์ Auto Changed Switch : เมื่อสตาร์ตใช้น้ำมัน แล้วจะเปลี่นยเป็นใช้แก๊สอัตโนมัติ ไม่ต้องมากังวล กับการสับเปลี่ยนเชื้อเพลิง
    5. แลมด้าคอนโทรล + Stepping Motor: ควบคุมการจ่ายแก๊ส ประมวลผลระหว่างแก๊สกับอากาศ เพื่อให้เกิดการเผ่าไหม้ที่สมบูรณ์มากที่สุด ลดการสูญเสียเปล่า ลดการเกิด backfire ประหยัดได้มากกว่าเดิม 20%
    6. ใบรับรองวิศวกร
    7. Warranty 1 year

5. neomaru U12

416
    6
    0
    โอเช ครับ..ผมจาลองไปคุยดูนะครับ...

6. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    จะติดที่ไหนก็ลองไปดูงานเขาที่ร้านก่อนจะดีกว่าคับบางที่แพงกว่าหน่อยแต่เนียนและจบ ก็สบายเราคนใช้แต่ถ้าถูกกว่าแต่แก้แล้วแก้อีกจะเหนื่อยใจเอานะคับ

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ถังเอา 75 ลิตรไปเลยก็ได้ครับ แปปเดียวหมด....อิอิ

ของผมถังมัลติวาวล์ก็ดีนะครับ แต่จริงๆก็ไม่ต่างกันครับ

8. รุ่นนี้ได้ทั้ง Mix และหัวฉีด ราคา Mix 12000 ขึ้นไป หัวฉีด 27000 ขึ้นไป ทั้งสองอย่างแล้วแต่อุปกรณ์ ขอแนะนำ ร้านทุกร้านก่อนติด มักจะบอกติดได้ไม่ปัญหา ลองหาข้อมูลดีๆก่อน ติด ไม่ต้องใจร้อน เพราะตอนนี้ร้านแก๊ส ลูกค้าไม่แยะเหมือนเมื่อก่อนครับ

9. neomaru U12

416
    6
    0
    แนะนำร้านแถวรามอินทราหน่อยครับ มีตรงไหนที่ทำดีแล้วจบบ้าง

10. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เครื่องคาร์บูจะติดแลมด้าที่กรุงเทพติดกันเท่ารัยคับที่ขอนแก่นบอก6000 หนาวใจเลย

11. pee_pee

pee_pee New Member Member

13
    1
    0
    ราคาแลมด้าในกรุงเทพ แอบได้ยินมาจากร้านชื่อดัง (ไม่บอกว่าร้านไหนไหนเดี๋ยวหาว่าเป็นหน้าม้า) 3500บาทครับ

จาก คนเคยใช้ NV ;)

12. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ลองเข้าไปดูใน http://www.gasthai.comครับ มีข้อมูลเยอะ...อิอิ แต่แนะนำร้านที่ใกล้ๆ บ้านอะคับ

13. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    อย่างที่ข้างบนเค้าว่ากันคับ

14. neomaru U12

416
    6
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

15. ครุฑน้อย

ครุฑน้อย New Member Member

70
    3
    0
    ด้วยความหวังดีครับ เจ้าของกระทู้ ผมก็ใช้ galant เหมือนคุณ อยากให้ลองอ่านสิ่งเหล่านี้ก่อนนะ
    ใครผิดใครถูกผมไม่รู้ แต่ผมไม่กล้าเสี่ยงเด็ดขาด

http://www.gasthai.com/boardgas/questionold.asp?id=A18620

http://www.gasthai.com/boardgas/questionold.asp?id=A18868

http://www.gasthai.com/boardgas/questionold.asp?id=A15782

ขอย้ำนะครับว่า ใครผิดใครถูกไม่รู้ อ่านดูแล้วพิจารณาเอานะครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้