เกียร์ถอยหลังเข้ายากจังเลยครับ ควรทำอย่างไรดี(เกียร์ธรรมดา)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tingtongtong, 29 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0
    เพิ่งไปเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดามาครับ เข้าเกียร์ถอยหลังยากมาก เป็นอยู่เกียร์เดียวต้องย้ำคลัชหลายครั้งถึงเข้าได้ ควรทำอย่างไรดีคับ

2. ฺปลาทูซิ่ง-69

ฺปลาทูซิ่ง-69 New Member Member

58
    0
    0
    อาการที่ว่ามา เหมือนพวกลูกยาง หรือ โอริงที่ปั๊มครัชสึก ชีก หรือขาด ทำให้การกดครัชทำงานไม่เต็มที่ อาจจะเข้าได้ง่ายๆบ้าง เข้ายากๆบ้างสลับกัน บางจังหวะเหยียบครัชแล้วเหมือนเราไม่ได้เหยียบ อาการจะคล้ายๆเหมือนรถจะดับ นั่นคืออาการของลูกยางปั๊มครัชเสื่อสภาพแล้วครับ เลยทำให้เข้าเกียร์ยากตามมานะครับ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เกียถอยเข้ายากเกียเดียว ไม่น่าใช่ปั๊มครัชนะครับ น่าจะเป็นพวกซิงโครเมทหรือเฟืองเกียถอย สึกมากกว่า ลองหาอู่รื้อออกมาดูครับ

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เคล็กๆ หรือเปล่าครับคุณต้น ถ้ามีบ้างก็มีแนวโน้มซิงโครเมส

5. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ซิงโครเมส คือ อะไรครับ บอกหน่อย มีรูปจะดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ

6. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ของผมก็เป็นครับ tingtongtong เป็นไงบ้างครับ ผมกับคุณไม่ได้มีโอกาศทำความรู้จักกันมากว่านี้เลยนครับ มะรืนก็ใกล้วันเกิของผมแล้ว ทางคุณเป็นไงบ้าง ( ผมไม่มีอะไรนะครับ ) อยากรู้จักคุณมากกว่า
    คิดว่าคงได้มีโอกาศพบกันนะครับ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เข้ามาเก็บความรู้ครับ

8. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    เป็นเหมือนกัน ทำไงดีคับจะได้ไม่ให้อู่มันฟันหัวแบะ

9. jubbchaii

jubbchaii New Member Member

37
    0
    0
    รถผมก็เป็น.. เป็นบางจังหวะนะครับ รบกวนผู้รู้ด้วยเหมือนกัน ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้