อยากรู้ว่า เครื่อง SR20DE VVL ฝาดำ ของครบๆต้องมีอะไรมาบ้างคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย top.p11, 30 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. top.p11

top.p11 New Member Member

15
    0
    0
    อยากรู้ว่า เครื่อง SR20DE VVL ฝาดำ ของครบๆต้องมีอะไรมาบ้างคับ
    ต้องมีกล่องกี่กล่อง กลัวไปซื้อแล้วของไม่ครบ ขอบคุณคับ :eek::eek:

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ไม่แน่จัยนะครับ

เครื่อง เกียร์ สายไฟ ไมล์ กล่องเครื่อง เกียร์ ไมล์ ต้องมาแบบว่าครบอะถึงจะชัวร์

แต่ถ้าไม่ครบ ต้องถามพี่ พี อะครับยังไงลองดู เครื่องน่าใช้ดีครับประหยัดและก็เหมาะกับ P11 ดีครับ อย่างน้อยเซฟตัวเองกว่าเครื่องเทอร์โบเยอะนะ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เครื่อง
    เกีย CVT
    กล่องเครื่อง
    กล่องเกีย
    กล่องชิบเกีย
    ไมล์

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เอาจบ ต้องหัวตัดนะครับ 5-6 หมื่น ครบหมด
    ถ้ามายกแพ หน้าก็ 35000 ดูกล่องอีกที มีครบไหม

5. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    เครื่อง-เกียร์ สายไฟไม่ตัด กล่องเครื่อง กล่องเกียร์ กล่องจอไมล์ ด้ามเกียร์ จอไมล์ แค่นี้แหละครับครบสุดๆแล้ว

6. karnsomchit

karnsomchit New Member Member

55
    0
    0
    เครื่อง เกียร์ สายไฟ กล่องเครื่อง กล่องเกียร์ แอร์แบ็ค ABS คานหลัง ปั๊มติ๊ก หน้าปัท(คอนโซล) ฯลฯ
    เอาแน่ๆไปโทรไปปรึกษาคุณอัศวินเลยครับ วางไปหลายคันแล้วแบบมาตรฐานเลยครับ ไร้ปัญหาเรื่องระบบไฟ และระบบเกียร์ โทร0818633767

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 สิงหาคม 2010
  7. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    รถผมวางมาที่ต้องมีคือ เครื่อง เกียร์ คันเกียร์ ไมล์ ชุดสายไฟ เพลาขับ กล่องมีทั้งหมด 3 ใบนะครับ มีกล่องเหล็ก 2 ใบ แล้วก็กล่องที่เป็นพลาสติกสีขาวด้วยนะครับ
    ถ้าวางในพีมีร่าผมว่าหาหัวตัดคุ้มกว่า แต่ถ้าวางรุ่นอื่นแนะนำหาแท่นเกียร์มาด้วยวางง่ายขึ้น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 สิงหาคม 2010
  8. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    ก้อง ตอนนี้พี่มีครบทุกอย่าง ยกเว้นตังค์ 55555... คอแดงๆ เกียร์ธรรมดามาอีกตัวแล้วน๊าาา....สนป่าว
    คืนนี้ (เี่ที่ยงคืนราชพฤกษ มีเฮ.. สนใจโทรมา)

9. top.p11

top.p11 New Member Member

15
    0
    0
    ขอบคุณคับ ผมจะเอาไปลงในพีมีร่า P11 เพราะเกียร์มันแย่แล้วใกล้จะพัง
    เปลี่ยนเกียร์ก็หมื่นกว่า เปลี่ยนเครื่องพร้อมเกียร์เลยดีกว่า
    เดี๋ยวนี้เครื่องตัวนี้มันถูกกว่าแต่ก่อนเยอะเหมือนกัน

10. thruonline

thruonline New Member Member

131
    1
    0
    SR20 neo VVL

มีอยู่ชุดนึง ยกแพครับ ลองโทรคุยกันครับ 080-0880919

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้