หาร้านซ่อมโช็คซิ่งครับ............

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pop18, 19 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    มีที่ไหนบ้างเอ่ย..ซ่อมดีๆอะครับรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ...พอดีไปซ่อมมาแล้วมันไม่จบอะครับ..ขอบคุณครับ

2. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ร้าน แถว ลาดปลาเค้า ครับ ร้าน เฟิรส ครับ

3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    พุทธมณฑล แถวซอยวัดจำปา ราคาไม่แรงครับ
    แต่คิวพอสมควร เริ่มดังแล้ว

หรือ แถวรามอินทรา คุณต้อง มือเก่าเคยซ่อมให้
    เทอิน มาก่อน แยกตัวออกมา

4. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    โช๊คซิ่งที่ว่านี่ยี่ห้ออะไรครับ
    Cusco, Ohlin, Tein, HKS, Zeal, Jic, Quantum, Aragosta
    ถ้ายี่ห้อประมาณนี้ก็มี "ต้อง" อู่ TUBE ซ.รามอินทรา 27 ซ่อมได้แทบทุกยี่ห้อ
    เค้าเคยเป็นช่างอยู่ที่TEIN MASTER SHOP รถสมาชิกเราก็ทำกันหลายคันครับ
    เบอร์โทร 0897956138

5. pop18

80
    8
    0
    เอางี้นะครับ.....พูดความจริงเลยและกัน.......เป็นBuddy club racing spec ปรับ15 ระดับอะครับ
    ผมไปซ่อมมาครั้งนึงแล้วครับที่ร้านที่คุณว่าแถวรามอินทรา....ตอนนี้เริ่มมีรอยรั่วอีกแล้วอะครับ
    ขอบอกอาการดังนี้ครับหลังจากซ่อม...ไม่เหมือนเดิมอย่างมากครับ
    1. ตกหลุมดังมาก...ทั้งซ้ายและขวา...ก่อนซ่อมไม่เป็น
    2. หลังขวาเวลาจอดนานๆพอเริ่มขับ...ขึ้นเนิน...มันจะดังปลุ๊กๆๆๆๆๆๆๆครับ
    3. เหมือนกับไม่มีแก๊สไว้ซับครับ...เหมือนมีสปริงอย่างเดียว เด้งจน..ขนาดคนทีค่ไม่รู้เรื่ิงรถ แม่บอกเองเลยครับเด้งจนนั่งไม่ได้....อันนี้เวลาปรับน้อย......ของเดิมไม่เป็นครับ
    4. เวลาปรับขึ้นไป...เยอะ...ขับไม่ได้ครับ......มันแข็งสุดๆสุดๆๆๆเลยครับ....
    พอดีผมไม่ค่อยมีเวลาอะครับอยากซ่อมแล้วใส่ได้เลย....
    หวังว่าที่พุดความจริงคงไม่เคืองกันนะครับ
    พอดีว่าผมอยากทำทีเดียวจบอะครับ..
    และไม่ได้.....จะต่อต้านใคร....คงเข้าใจนะครับ
    ปล..... มันไม่เหมือนกับตอนก่อนซ่อมเยอะมากครับผมใช้มา2เดือนแล้ว..ตอนแรกที่เค้าบอกว่าให้วอร์มโช็คก่อนก้ทำใจครับแต่ตอนนี้มันไม่หายเจงๆๆๆๆใครมีร้านทำดีๆๆอีกบอกได้นะครับ
    และ:cry:

n!Cs`RCW ถูกใจสิ่งนี้
  6. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    อ้าวเป็นงั้นไป ไม่ลองให้เค้ารับผิดชอบหละครับเสียตังแล้วมันต้องจบสิ
    หรือทำแล้วแต่ไม่หายก็คงต้องลองดูที่อื่น ที่ทราบมาก็มีพี่วิน ซ.เรวดี
    แต่ผมไม่มีเบอร์ติดต่อและยังไม่เคยทำกับเค้า ยังไงก็ลองหาดูนะครับ

7. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0

ผม เป็นเพื่อน ของต้อง ไม่ได้ปกป้องอะไร ปัญหาที่เกิด ยังไง

ให้ เขา เช็ค ให้ ก่อน ถุกใจไม่ถุกใจ ค่อยว่ากัน ครับ

ผมว่า ต้อง น่าจะมีความรับผิด ชอบ ครัย

ผม เห็น โช๊ค แต่ง แต่ละอย่าง มันมี ข้อจำกัดเรื่อง อะไหล่ของโช๊คมัน

บางอย่างอาจแค่ใกล้เคียง หรือ พอได้ แต่ผลที่ตามมา

ไม่ใช่ อย่างที่คิดก็มีครับ เข้าใจครับ ว่าอาจเสียความรู้สึก

คนเราอาจมีผิดผลาด ถ้า ได้รับการแก้ไข จากปัญหา ที่เกิดมา

หรือ ได้ ข้อ ชี้แจง ที่ น่าพึงพอใจ ก็ ลอง คุยๆกันดูก่อน ง่ะครับ

ถ้า ไม่ไหว ก้ ค่อยว่ากันครับ

8. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0

อิอิ รู้ๆกันอยู่นะพี่โอ๊ด เนียนๆจัดไป;)

ขอไช้พื้นที่หน่อยนะครับชาวek

9. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เคย ทำกับ ต้อง (TUBE) ก็ OK นะ

เค้ารับผิดชอบดี

แต่ ขยันตาม หน่อย

10. pop18

80
    8
    0
    ขอบคุณทุกคำแนนำครับ...ถ้ายังไงเดี๋ยวจาลองเข้าไปดูอีกครั้งครับ....ได้เรื่องยังไงจะมารายงานให้ทราบครับ........................................:)

11. WITSANOWA

953
    23
    0
    อ้าวเป็นงั้นไป เห็น พี่บอย วรพล เชียร์จังว่าดี อะ..
    คุณต้อง เราก็มาช่วยแนะนำด้วย

เหลืออีกร้าน แถวพุทธมณฑล แถวซอยวัดจำปา
    เห็นป้ายแดง ไปทำกันเยอะมาก ๆ แล้วมาคุยออกรายการ
    พี่บอย ว่าใช้ดีมาก ๆ 0818180173คุณวิญญู

แต่อย่างว่า พวก ร้านที่ลงโฆษณา เช่น เคลฟเว่อร์
    เฟิรต์ หรือ ละโว้ ก็เห็นมี คนบ่นว่าดีบ้าง ไม่ได้บ้าง โอกาส
    ไม่ถูกใจ ก็ต้องมีบ้างเป็นธรรมดาครับ

แต่ผมว่าควรกลับไปร้านเดิมก่อนดีกว่า

12. Okinawa

Okinawa New Member Member

9
    0
    0
    พี่วิน winspeed suspension เรวดี ซอย 8 ครับ

เบอร์ 081-563-5002

ลองเข้าไปปรึกษาแกดูครับ แต่อาจต้องใช้เวลาซักหน่อยนะครับ

13. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    Confirm พี่วิน อีก 1 เสียงคับผม

14. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    ผมเพิ่งทำมาอัดน้ำมันไหม่ ที่วิญญูโช้คอัพ ข้างหลังครับเพราะมีถังแก๊ส ข้อสรุปคือดีครับ ดีกว่าร้านที่ผมเคยทำมาก ๆ ร้านเก่าไม่เอ่ยนามนะ เวลาตกหลุมใหญ่หรือเนินสูงๆ จะดังปึกๆ เลย แต่ร้านนี้ทำไม่มีดังครับ ตอนนี้ใช้มาเดือนกว่าแล้วครับ

15. Okinawa

9
    0
    0
    อ่า...คนละวินป่ะคับเนี่ย :)

16. WITSANOWA

953
    23
    0
    สงสัย วิญญู วัดจำปา หรือเปล่าครับ แถวพุทธมณฑล :)
    ร้านนี้ป้ายแดงไปรอคิวกันบานชั่วโมงนี้

17. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    แอบมาได้ประโยชน์กันไป

18. pop18

80
    8
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำดีๆของทุกท่านครับ....กะแล้ว...ว่าต้องได้อะไรดีๆจากที่นี่.......ขอบคุณอีกครั้งครับ:)

19. pop18

80
    8
    0
    อัพเดท..เรื่องราวครับ...วันนี้ได้เข้าไปที่ร้านคุณต้องแล้วครับ....คุณต้องโอเคแล้วจะแก็ไขครับ...ผมเองก็โอเคครับ......แล้วคุยกันว่าถ้ามีอะไรให้เข้ามาครับ...แต่คูยไปคุยมากับคุณต้อง...........สงสัยต้องเสียตังอีกแล้วครับ.....ยั่วกิเลศอีกแล้วครับ........ให้ลองเปลี่ยนเกียร์....ธรรมดา....พูดแล้วอยากหาตังเปลี่ยนเลยครับ.....อยากมันๆอีก..แต่คงต้องเก็บตังสักระยะครับ...แล้วอาจจะไปเปลี่ยนเกียร์ด้วย...ฮะ.ฮะ...
    ปล.......ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น เออวันนี้มีEK แสีิเข้าไปทำรถด้วยครับ...เห็นแล้วอยากทำมั่งจัง

20. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    วิญญู ซอยวัดจำปาหละครับ

21. Okinawa

9
    0
    0
    โทษที ผมก็นึกว่าพี่วิน เรวดี เห็นพูดถึงกันอยู่ ::p

22. Ek..บ้านนอก

Ek..บ้านนอก New Member Member

179
    0
    0
    เคยเอา Tein ไปให้พี่วินแกซ่อมก้อโอเคนะ แต่อาจจะนานหน่อย:D

23. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    ต้องTUBEรามอินทราคับ

เวิร์ค

อิอิ

24. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ข้อมูลเพียบ

25. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
  26. Red_devil99

Red_devil99 New Member Member

48
    0
    0
    พี่วิญญู อีกเสียงครับ

27. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ซ่อมโช๊คซิ่ง มีที่ไหนแนะนำอีกมั้ยครับ นอกจาก ต้อง tube กับ วิน ซอยเรวดี ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้