งานเข้าครับ ตาโต Vtec สายพานราวลิ้นขาด ขอถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pธนพงษ์, 31 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    สายพานราวลิ้นขาด ตอนอยู่บนทางด่วน ความเร็วอยู่ราว 120 น่าจะได้ เครื่องดับกลางอากาศ แล้วก็ปล่อยให้ไหลไปอีกเกือบ 300 เมตร โอกาส ที่วาล์วจะคด เป็นไปได้หรือเปล่าครับ เท่าที่รู้ Honda มีบางรุ่นที่เป็นระบบแบบหลบวาล์ว เปลี่ยนสายพานราวลิ้นแล้วก็วิ่งต่อได้เลย แต่ไม่รู้ว่ารุ่นที่ผมใช้งานอยู่เนี่ย เป็นวาล์วระบบไหน ไม่รู้อะไรจะเสียตามมาอีกหรือเปล่า ช่วยแนะนำหน่อยครับ

1. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    มีสิทธิ์ครับ แต่ยังงัยให้ช่างเช็คดีกว่าครับ ขอให้เสียหายไม่มากนะครับ

2. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0

หลายเดือนก่อนแถวพระรามสองผมก็ขาดตอนคิ๊กดาวเร่งแซงรถคันอื่น..ดับกลางอากาศเหมือนกัน..โชคดีวาล์วไม่คดเครื่อง ZC

เมื่อวานไปตั้งวาล์วที่อู่ช่างกล่ำ..คุยกับช่างที่ตั้งวาล์วว่าเครื่องตัวไหนหลบวาล์วมั่ง..ช่างบอกไม่มีตัวไหนหลบวาล์วหรอกพี่

ที่สายพานราวลิ้นขาดแล้ววาล์วไม่คดเนี่ยมันเป็นที่จังหวะนั้นมันไม่โดนวาล์ว..(ผิดถูกขออภัยครับได้ข้อมูลมาแบบนี้)

3. รอดยาก

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    วิ่งตั้ง 120 ทำมาแล้วจบก็ดีไป แต่งปคงไม่น้อย ไหนๆก็จะทำแล้ว เปลี่ยนเครื่องที่ดีกว่าไปเลยดีกว่ามั๊ยครับ

5. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    น่ากลัวครับ ขอให้เป็นไม่มากและหายเร็วๆนะครับ

ผมก็คงต้องรีบไปเปลี่ยนบ้างแล้วครับ ..ได้เวลาแระครับ

6. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    ไม่น่าที่จะไม่คดนะคับนอกจากจะโชคดีจริงๆ

7. ขอบคุณทุกความเห็นครับ ตอนนี้กำลังส่งให้ช่างผ่าพิสูจน์ แต่ดูแล้วน่าจะรอดยาก ตามหลายๆความเห็น ผลเป็นไงเดี๋ยวจะกลับมา update ครับ
    ช่วงนี้ก็ระยะทำใจครับ ได้แต่ภาวนาขอให้โชคดีไปก่อน อย่าเพิ่งเป็นไรมาก ตอนนี้กระเป๋ายังแห้งอยู่ สาธุ...

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เป็นกำลังใจให้เสมอคับ

9. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    แล้วสายพานราวลิ้นเนี่ยเราจะรู้ได้ยังไงครับว่าต้องเปลี่ยนเมื่อไร จะได้ไปเช็ดดูบ้างครับ

10. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ของศูนย์ Standard เปลี่ยนทุก 100000 กม. ส่วนของแต่งก็ดูตามคู่มือที่ให้มาครับ

11. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เอาใจช่วยครับสู้ๆ แต่ถ้าอาการหนักผมว่าเก็บเงินสักพักแล้วจัดเครื่องตัวใหม่ดีกว่าครับ

12. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ขอให้หายไวๆนะครับ

ไม่รอดครับ วาล์วคด จริงๆ แต่ยังโชดดีที่ไม่หมดทุกตัว คงต้องซ่อมไปใช้ไปก่อนแล้วละครับ ถ้ามันจบหรือไม่หนักหนาก็รอดตัวไป แต่ถ้าไม่ไหวก็คงต้องเก็บตังค์ วางเครื่องใหม่ ขอบคุณทุกท่านที่ แสดงความห่วงใยและช่วยแสดงความคิดเห็นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้