@@ เวลาล้างรถแล้วน้ำเข้าอะฝากระโปรงท้าย @@

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ulma69, 2 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    ** คืออย่างนี้นะคับ เวลาผมล้างรถ แล้วถ้าได้ฉีดน้ำเข้าไปทางซุ้มล้อหลังด้านซ้าย นานๆ น้ำมันจะเข้าอะคับ **

.. ก็เลยลื้อพรมด้านหลังออกให้หมด แล้วฉีดใหม่(ล้างรถใหม่) แล้วเปิดฝาท้ายดู สรุปว่าน้ำเข้าทางด้าน ซ้ายอะคับ ต่อมาโมโหก็เลยถอดกันชนหลังออกเลยคับแล้วลองหาจุดดูอะคับ สรุปว่า น้ำมันเข้าทาง ช่องอะไรก็ไม่รู้ด้านซ้ายอะคับ เหมือนระบายอากาศอะไรสักอย่าง (จะเห็นต่อเมื่อถอดกันชนหลังออกอะคับ ผมก็ไม่รู้จะแก้ปัญหายังไงก็เลยเอา ซิลิโคนอัดเข้าไปจากด้านใน แต่น้ำก็ยังเข้าอยู่เลยอะคับ ก็เลยอยากจะถามว่า จะแก้ปัญหานี้ยังไงดีอะคับ
    1. อัดกาวซิลิโคนใหม่อีกรอบ (รอบนี้คงต้องอัดแบบเนียนๆเลยอะ กันพลาด)
    2. ซื้อช่องด้านหลังใหม่ ไม่รู้เรียกว่าอะไร(มีขายหรือป่าวก็ไม่รู้ รูประหลดๆ)

ปล. ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ช่องระบาบอากาศ อัดไปแล้วไม่อยู่ก็ต้องอัดซ้ำให้มันเนียนๆหน่อยครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมก็เข้า

4. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    เป็นเหมือนกันหรอคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้