รบกวนถามคับsport riderเครื่อง5Lจะติดโบ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย suthape, 13 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suthape

suthape New Member Member

29
    1
    0
    เทอโบของz18 อยากถามว่าต้องทำไรบ้าง1.ฝาปั้มถ้าเปลี่ยนเปลี่ยนไปใช่ของอะไรใช่2Lเทอโบหรือเปล่าราคาเท่าไร
    ต้องเปลี่ยนลูกปั้มไหมคับ 2.แล้วท่อน้ำมันมาเลี้ยงเทอโบต้องเจาะหรือเปล่าคับมีแบบไม่ต้องเจาะไหมคับถ้าเจาะต้องเจาะตรงไหนคับ 3.เขาเฮดเดอแบบสำเร็จกับแบบตีสแตนเลสอันไหนดีกว่ากันราคาเท่าไรคับ 4.ควรตั้งบูสเท่าไรกี่ปอนคับ 5.อินเตอมีแล้วซื้อต่อเขาบอกว่าเป็นอินเตอของร็อคกี้เอามาตัด 6.z18มีลูกเล่นอะไรบ้างถ้าอยากทำให้มันดัง..ปู้ววววว...ต้องทำไงบ้าง หรือว่าต้องติดเวสเกตแยกถึงจะดัง)ถ้าถามเยอะไปต้องขอโทษด้วยคับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ใช้ปั้มเดิมแต่งเเล้วใส่ฝาปั้มโบ
    ท่อน้ำมันเลี้ยงเเกน มีรูน็อต 1 รู แถวๆข้างเสื้อด้านในติดกับผนังห้องเครื่องเเถวๆใต้ปั้มครับ
    ใช้สายถักต่อออกมา
    ท่อน้ำมันไหล่กลับเจาะเเคล้ง
    หาเขาหล่อสำเร็จรูปใส่ง่ายกว่า
    บูชสัก15ปอน
    ส่วนดังปู้ววววไม่เเน่ใจ รอเซียนดีเซลมาตอบอีก ผมไม่ค่อยเซียนเท่าไรสำหรับดีเซลเทอร์โบ

3. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ดังปู้ววว.....รู้สึกมีร้านทำได้อยู่

แต่ผมจำไม่ได้ รอโอ๋มาตอบละกัน

4. ม.เจริญ แถวบ้านแพ้วเลยยครับ เพื่อนไปทำมาโบเดิมก็ดัง ปู้ววววแล้ววว

5. suthape

29
    1
    0
    ขอบคุนทุกท่าน (รบกวนถามอีก รูน็อตนี้ต้องเจาะหรือว่ามีน็อตอุดไวแล้วขันออกมาได้เลยหรือเปล่าคับ)

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เป็นน็อตอุดอยู่อะครับ ประมาณเบอร์12-13ไม่เเน่ใจ

อย่าลืมเจาะเเคล้งด้วยละครับบบบบบบบบบ

7. suthape

29
    1
    0
    ขอบคุนมากคับ(วันนี้ลองดูแล้วมันมองไม่เห็นน่ะคับมันต้องถอกปั้มไหมคับมันแน่นไปหมด)มันอยู่ฝังปั้มใช่ไหมคับไม่ได้อยู่ฝังท่อไอเสียใช่เปล่าคับ) ขอโทษด้วยน่ะคับที่ถามเยอะไป

8. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    น็อตอุต น่าจะอยู่ ด้านไอเสียนะคราฟ ลองเชคดูนะ

อย่าลืมเจาะเเคล้งตาม เพ่แมน บอกนะคราฟ ถ้าใช้ 3 ทางม่ายทันเเน่คราฟ

ได้ 5L ผูกโบว์ เปงเพื่อน อีก 1คัน แว้วววววววววววววววว

9. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    น็อตอุต น่าจะอยู่ ด้านไอเสียนะคราฟ ลองเชคดูนะ

อย่าลืมเจาะเเคล้งตาม เพ่แมน บอกนะคราฟ ถ้าใช้ 3 ทางม่ายทันเเน่คราฟ

ได้ 5L ผูกโบว์ เปงเพื่อน อีก 1คัน แว้วววววววววววววววว

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    1.ฝาปั้มถ้าเปลี่ยนเปลี่ยนไปใช่ของอะไรใช่2Lเทอโบหรือเปล่าราคาเท่าไร ต้องเปลี่ยนลูกปั้มไหมคับ

ของไรไม่แน่ใจนะคับ ทางอู่จัดให้อ่ะ รู้แต่ว่าฝาสูง เทอร์โบอ่ะคับ ราคาแล้วแต่ร้าน ลูกปั๊มแล้วแต่ชอบคับ เปลี่ยนเป็น ๑๑ มิลก้อได้นะ ขับหนุกขึ้นเยอะ

2.แล้วท่อน้ำมันมาเลี้ยงเทอโบต้องเจาะหรือเปล่าคับมีแบบไม่ต้องเจาะไหมคับถ้าเจาะต้องเจาะตรงไหนคับ

อันนี้ขอตอบแบบที่พี่แมนว่าเลยคับ ข้างเสื้อมีคับ

3.เขาเฮดเดอแบบสำเร็จกับแบบตีสแตนเลสอันไหนดีกว่ากันราคาเท่าไรคับ

อู้ย เอาสแตนเลสเลยเหรอคับ ราคามันสูงไปนิสนะคับ
    ถ้าเอาราคาไม่แรงก้อจัด เขาหล่อ แต่ถ้ามีงบก้อจัดเฮดสแตนเลส รึ แป็บสตีล ก้อได้คับ แต่ถ้าใส่เฮด ก้อดีรงที่ว่าโบเราจะหัน
    ยังไงก้อได้ สูง ต่ำ ดำ ขาว อุ้ย นอกเรื่องแระ

4.ควรตั้งบูสเท่าไรกี่ปอนคับ

ไม่แนะนำให้เกิน ๑๒ - ๑๕ ปอนด์คับผม ระยะปลอดภัย ๕๕๕๕

6.z18มีลูกเล่นอะไรบ้างถ้าอยากทำให้มันดัง..ปู้ววววว...ต้องทำไงบ้าง หรือว่าต้องติดเวสเกตแยกถึงจะดัง)

จะเล่นไรอ่ะคับ ส่วนเสียงปู้ว ทำที่ท่อไอเสียเลยคับ
    ไม่เกี่ยวกับ เวสเกต เพราะอันนี้มันจะดัง แชดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด คับผม

ปล. มีคำแนะนำไรนิดหน่อยนะคับ เครื่อง ๕ แอลกำลังอัดเยอะ ความร้อนเยอะ
    จำเป็นที่จะต้องคลายไอเสียให้ทัน หาโบลูกที่ใหญ่กว่านี้หน่อยดีกว่ามั้ยคับ
    ลูกนี้ใบหลังมันเล็กไปนิดอ่ะคับ กลัวจะอั้นแล้วทำให้ร้อน กลัวฝาจะลาโลกอ่ะสิคับ
    แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น ก้อเป็นแค่เพียงความคิดเห็น จากเด็กบ้านนอก ๆ คนนึงเท่านั้นนะคับ

11. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    น้ำมันเลี้ยงแกนให้ทันนะครับ ระบายความร้อนดีๆ
    หม้อน้ำอลูปิเนียม ปั๊มฝาสูง อินเตอร์ใหญ่ๆหน่อย รับลองแรงแน่ๆ
    โดนมาเยอะ อิอิๆๆ

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    รอชม แล้วกันครับ

13. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ส่วนผมขอเอาใจช่วยละกันครับ

14. suthape

29
    1
    0
    ขอบคุนทุกท่านในความอบอุ่นที่ดี ขอบคุนมากคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้