+++ ไฟ XENON และ ล้อแมกซ์ +++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย INITIAL_D, 9 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    อยากรบกวนถามว่า ใส่ไฟ XENON กันกี่ K ครับ ราคาเท่าไหร่ แล้วเป็นทั้งไฟต่ำ-สูงเลยไหมครับ แล้ว ล้อแมกว์ผมดุ้งอะครับ มีร้านแนะนำไหม ราคาประมาณเท่าไหร่ แล้วต้องทำสีด้วยใช่ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ประมาณ 6000k ผมว่าใช้งานกำลังดีนะครับ วิ่งต่างจังหวัดเห็นทางชัดเจนดี
    ส่วนหลอดสไลด์สูงต่ำ มันควบคุมการกระจายแสงได้ดีกว่าแบบไฟซีนอนต่ำอย่างเดียวไม่สไลด์อยู่พอสมควรครับ
    ส่วนราคามีตั้งแต่ พันกว่าบาท การเลือกซื้อก็เอาที่มันดีๆ เพราะถึงจะมีรับประกันแต่ว่าเสียขึ้นมา คุณก็ต้องเสียเวลาเอาไปเครมนะครับ
    ล้อแม็กก็ ร้านสวนมะลิครับ น่าเชื่อถือดี แต่ที่อื่นดีๆก็มีเยอะนะครับรอท่านอื่นมาตอบละกันครับ

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ของผมใส่ XENON 12000K เป็นหลอดสไลต์สูงต่ำ เป็นไฟสูง-ต่ำปกติคับ ราคาผมจัดมา4500คับ ส่วนล้อแม็กรอผู้รู้มาตอบอีกทีคับ

4. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    6000 k อีกเสียงคับ กำลังดี

5. INITIAL_D

207
    2
    0
    จริงๆอยากได้ที่สีออกฟ้าๆนะครับ 12 k หรือ 15k พอจะได้ไหมครับ และจะโดนตำรวจจับไหม ส่วนล้อแมกซ์นี่พอจะทราบราคาไหมครับ ล้อละเท่าไหร่แล้วต้องทำสีด้วยใช่ไหมครับ
    สวนมะลินี่อยู่ตรงไหนอะครับ ขอบคุณทุกข้อความครับ

6. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ตามที่เคยอ่านเจอแสงไฟหน้าเค้าให้ใช้ เหลืองอำพัน ถึง ขาวนวลเท่านั้นครับ ล้อก็ราคา 2500-3500 เค้าขึ้นราคาครับ

7. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    8000 -10000 K ขาวอมฟ้า นิด ๆ สว่างใส ดี...

ของมีให้เลือกหลายเกรด ...

8. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ถูกกฎหมายรู้สึกจะไม่เกิน 4000K อะครับ ความสว่างก็เท่าๆกับ ISUZU ดราก้อนอาย ตัวที่มีไฟซีนอน อะครับ
    ยิ่งค่าKมากก็จะฟ้ามากอะครับ ประมาณนี้ :teeth:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2010
  9. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    6000k อีกเสียงครับ ถ้ามากกว่านี้ ฝนตกมองไม่เห็น ส่วนถ้า 1200k โดนจับแน่ๆครับ
    เพราะสีมันออกฟ้า ผมก็โดนมาแล้ว ตอนนี้ใส่ 6000k แจ่มมาก 8000k ก็สวยนะครับ
    สว่างดี แต่ฝนตกมองไม่เห็น ส่วนล้อถ้าดุ้งไม่มากลองไปแถววงเวียน 22 ก็ได้ครับ
    รอแปปเดียวก็เส็จ ผมก็ไปซ่อมมาแล้ว ร้านพรมนิมิตร สวนมะลิการช่างก็ดีครับ
    แต่รอนานวันเดียวอาจไม่เส็จ แต่ร้านมีล้อให้ใส่ ราคาพอๆกันทุกร้าน 300-400 ต่อวง

10. INITIAL_D

207
    2
    0
    ขอบคุณที่แนะนำครับ ที่บอกว่าฝนตกจะมองไม่เห็นนี่หมายถึงตอนกลางวันหรือกลางคืนครับ แล้วล้อแมกซ์ ยังไงก็ต้องทำสีด้วยใช่ไหมครับ ทำวันเดียวก็เสร็จใช่ไหมครับ ว่าแต่ว่ามีร้านใกล้ๆดอนเมือง หรือ สุวรรณภูมิมั่งไหมอะครับ วงเวียน 22 ค่อนข้างไกลอะครับ

11. woodymufc

188
    1
    0
    มันจะมองไม่เห็นตอนกลางคืนครับ ส่วนล้อถ้าไม่เยอะมาก แค่ดุ้ง วันเดียวก็เส็จครับ

หาร้านแถวๆบ้านทำก็ได้ครับ แต่ถ้าต้องทำสีผมว่าหาร้านดีๆตามที่แนะนำเลยครับ

12. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ร้าน วินสปีด ข้าง นวรัตน์ สะพานใหม่ ลองสอบถามดูครับ 025510835

13. INITIAL_D

207
    2
    0
    ขอบคุณครับ แล้วสนนราคาต่อวงควรจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ส่วนเรื่องไฟซีนอน จริงๆชอบสีอมฟ้านิดๆๆเลยลังเลอยู่อะครับ

14. woodymufc

188
    1
    0
    ถ้าชอบก็จัดไปเลยครับ ไม่ต้องลังเล ผมก็ชอบเหมือนกัน สีสวยดี

แต่รถผมฟิล์มดำ 70 ก็เลยมองไม่ค่อยเห็น แต่ขายต่อให้เพื่อนไปฟิล์มใส่ก็ดีนะครับ

แต่ไม่แจ่ม แต่สีสวย ก็เห็นมีคนใส่เยอะนะครับ จัดไปเลย เดี๋ยวไม่ชอบค่อยไปเปลียนหลอดก็ได้

หลอดไฟอย่างเดียวไม่แพง ผมก็ลองมาหลายสีแล้ว ตั่งแต่ 1500k 1200k 1000k 8000k

ปัจจุบัน 6000k แจ่มที่สุด ที่ค่อยๆลดลงมาเพราะ ชอบสีฟ้า ก็เลยพยายามให้อมฟ้าก็ได้

แต่มองไม่ค่อยเห็น สุดท้ายขาวจั๊ว แจ่มเลย ไม่ต้องลังเลครับ ชอบจัดเลย

มีคนใส่สีฟ้า อมฟ้า เยอะนะครับ เค้าก็ต้องมองเห็นชัดกันแหละ ไม่งั้นก็ไปเปลียนกันหมดแล้ว

มาเล่าให้ฟังเฉยครับ เคยสงสัยด้วยว่า ทำไมใส่ซีนอลเหมือนกัน แต่ทำไมรถเราไฟไม่สว่าง

แต่รถชาวบ้านเค้าสว่าง แต่เพื่อนๆก็บอกนะว่า สว่างแล้ว แสบตา หรือเพราะฟิล์มมันมึดก็ไม่รู้

แต่ระวังพี่ๆตำรวจนะครับ กฏหมายเค้าใส่ใส่ไฟได้ 2 สี เหลืองนวล กับ สีขาว สีอื่นๆโดนหมด

15. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
  16. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
  17. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    6000k ครับสวย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้