สอบถามเรื่อง Primera ครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย kemumaki, 11 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kemumaki

kemumaki New Member Member

2
    0
    0
    ขอสอถามเรื่อง Nissan Primera คืออยากหามใช้อีกคัน เมื่อก่อนเคยใช้ presea CtII 1.6 แต่ขายไปนานมากแล้ว สมัยเด็กๆ

ตอนนี้ขับของเพื่อนเป็น Accord H22A ก็สนุกดี แต่ไมอยากตามเพื่อน

ขอถามว่า
    Primera 2.0 บ้านเราคือ P11 ใช่หรือไม่

อะหลั่ยหาง่ายหรือไม่ เพราะใช้ City อยู่ครับยังไม่เคยซ่อม

ถ้าเครื่องเก่า SR20 พังแล้ว จะลง SR20 VVL เกียร์ CVT การวางจบหรือไม่ อยากได้วางแล้ว ฟั่งชั่นการทำงานครบ
    และไมจุกจิก

แปลงรถมากหรือเปล่า และต้องแปลงส่วนไดบ้างครับ

ราคารถสภาพดีๆ ควรอยู่ที่เท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

2. zovoy

zovoy New Member Member

20
    0
    0
    บอร์ดนี้เหงาจังเลยแฮะ ลองไปถามพี่ๆในบอร์ดค้างเคียงดูนะฮะ http://www.primeraandpresea.com/

ส่วนตัวผมคิดว่า P11 เป้นรถเก่า อายุอานามหลักสิบ เพราะฉนั้น ถ้าได้คันที่ซ่อมมาดีๆ ดูแลดีๆ ก็ยาวขับสบาย หล่อๆ แต่ถ้าไปได้รถที่กรอบๆ ไม่ค่อยดูแลก็จะเจอปัญหาจุกจิกเยอะหน่อย เป้นธรรมดาของรถเก่าครับ ส่วนเรื่องอะไหล่ หาไม่ยากครับ บางตัวเทยบรุ่นกับรุ่นอื่นยังได้เลย

^^

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    พรีมิร่าบ้านเราเรียกรหัสบอดี้รถว่า P11 ถูกต้องแล้วคับ

อะไหล่เครื่อง ช่วงล่าง หาได้อยู่ ไม่ยากคับ

มีทั้งเบิกใหม่ แล้วก็มือสองเชียงกง

ส่วนอะไหล่บอดี้ก็ยังหาได้อยู่คับ

ของเล่น ชุดแต่งมีให้เลือกหลายชุดอยู่

ส่วนเรื่องเครื่อง sr20vvl เป็นเครื่องที่มากับบอดี้นี้อยู้แล้วคับ

เรื่องการวางไม่ต้องแปลงอะไรเลย จะมีก็ในส่วนเรื่องระบบสายไฟมากกว่า

ถ้าเข้าอู่ถูกที่ก็จบคับ ในคลับก็ใช้กันอยู่หลายคน

ส่วนราคาก็ตามแต่จังหวะ ตามแต่สภาพเลยคับ

ประมาณ แสนปลายถึงสองแสนต้นคับ

ยินดีต้อนรับเข้าคลับล่วงหน้าเลยแล้วกันนะคับ ^^

4. kemumaki

kemumaki New Member Member

2
    0
    0
    ขอลคุณทุกท่านที่ตอบครับ

กำลังหาอยู่ครับ เพราะ city แฟนเอาไปใช้ที่ต่างจังหวัด เหลือ แต่ Rodeo 4wd 3.0 AT ที่กินน้ำมันเหลือเกิน 4 บาทต่อโล
    ขอบคุณอีกครั้งครับ

5. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ถ้าไม่ติดแก็สก็กินน้ำมันนะครับ 6-8 โล/ลิตร เกียร์ไฟฟ้า อายุเริ่มหมดแล้ว ตอนซื้อควรตรวจสอบการเปลี่ยนเกียร์ ให้ดี อะไหล่เบิก0 ราคาแพงกว่ารถผลิตในประเทศ อะไหล่หาได้เกือบทุกชิ้น ทั้ง มือ1-2
    พยามหารถเดิมๆ ไม่เปลี่ยนแม๊ก อาจจะได้เกียร์ที่ดีด้วย รถอายุ13ปี รายการซ่อมจุกจิกมีแน่นอนครับ เช่น ไดชาร์จ ไดสตาร์ท ระบบแอร์ หม้อน้ำ ปีกนก ลูกหมาก เหลือแต่เครื่องยนต์และบอดี้ที่แข็งแรงอยู่
    เรื่องอื่นก็ตามท่านข้างบนที่กล่าวมา เปลี่ยนvvl แปลงแท่นยึดเกียร์ และระบบไฟ ปั๊มติ๊ก แค่นั้นครับ ถ้าซื้อแล้วอยากใช้ยาว หาซื้อรถที่บอดี้สวย เครื่องเกียร์ ช่วงล่าง ช่างมัน แล้ววางvvl แบบยกแพร เปลี่ยนเช๊ค อุปกรณ์รอตัว ที่เดียว คราวนี้ใช้กันยาวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้