รถน้าป๋อง

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย THUM AC 89 MOVE, 21 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    เมื่อวานนี้ไปกรุงเทพมากก็เลยเอาของไปให้น้าป๋องด้วยเลยตามไปดูรถน้าป๋องกันถึงบ้านเลยถ่ายรูปมาฝากครับ

2. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    มีอีก

มีอีก

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ดีนะ เครื่องแรง ๆ ๆ เค้าไม่ใช้แบตเตอร์รี่กัน...................

4. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    อ๋อ รถคันนี้เค้าใช้ไฟจากคนขับอะครับ
    คนขับเค้ายังไฟแรงอยู่ 555+ :cool:

5. ว้า...............งั้นรถผมคงทำไม่ได้ คนมันหมดไฟและ...........อิอิอิ :D:D:D

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

ใช้มากไปหน่อย...............ไม่มีไฟสำรอง

7. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ไม่มีปัญหา... ร้านชาร์ตแบตมีเยอะครับ
    สักกลม สองกลม เดี๋ยวก็สปาร์คเองแหละครับ 555+

8. ยิงลูกโทษบ่อยอะครับพี่น้อง...........อิอิอิ :D:D:D
    เห็นจะยากอะ ของน้า ติดยาก เสร็จช้าอะ.............อิอิอิ :D:D:D

9. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    แอบเห็น เทป คลาสเซ็ท เบาะข้างคนขับ

10. THUM AC 89 MOVE

283
    5
    0
    ดูซะจะได้หายข้องใจว่าแบตมันหายไปไหน?

ดูซะจะได้หายข้องใจว่าแบตมันหายไปไหน?
    พี่ป๋องนี่ทันสมัยจริงๆเลยนะยังใช้เทปฟังอยู่เลย...!:D:D:D

11. nong_acc88

4,280
    13
    38
    อ๋อ พี่ป๋องเค้าเอาไว้รองที่นั่งข้างคนขับนะอุ้ย. เบาะนั่งด้านนั้นเค้าเอียงไม่เท่ากันนะ.............

12. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    ++555++

13. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    ทำไมกระทู้นี้ เจ้าของรถในรูปเค้าไม่เข้ามาโพสต์ไรเลยน๊ะ

14. THUM AC 89 MOVE

283
    5
    0
    น้าป๋องเค้ากลัว...

น้าป๋องเค้ากลัว...:D:D:D

15. nong_acc88

4,280
    13
    38
    เออ จริงๆๆ ด้วย ทำไม เค้าไม่มาโพสเลย.....................หรือว่าแพ้ทางกัน

16. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    แน๊ะ พูดขนาดนี้แล้วยังไม่มาโพสต์อีก รู้นะว่าอ่านอยู่ อิอิอิ

17. barague

barague Guest

0
    0
    0
    เออ! เก่งเว้ยรู้อีกนะว่าเราแอบเข้ามาอ่านๆอยู่หลายวันแล้ว ที่ม่ายพูดรัยเรยเพราะมันเปนรถของตัวเอง ก้อเรยม่ายรู้จะวิจารณ์ยังงัยดีมันคงจะตลกดีพิลึก เลยปล่อยให้ชมกันตามสบายอีกอย่างตั้มเค้าก้อถ่ายรูปเก่งอยู่แล้วดูซิ เห็นหมดเรยว่าทำรัยไปบ้างถ่ายให้เห็นถึงขนาดถุงเทปเพลงเลยนะ(โครตอาย) อะรัยมันก้อดูดีมาตลอดแต่ดันมาแป๊กที่ถุงเพลงนี่แหละหมดกันงานนี้เก็บม่ายทัน อย่างว่าแหละรถ retro จะต้องคู่กับวิทยุเทปนี่ยังดีนะที่ไม่เจอวิทยุเทปแบบแยกส่วนในรถของท่านพ่อน่ะ แต่ตอนนี้มันไม่อยู่แล้วล่ะทำให้นึกถึงก้อเสียดายอยู่เหมือนกันนะ ตอนนี้ก้อเหลือแค่พ่นไฟท้ายสีแดงก้อเท่านั้นเอง จบข่าวไปล่ะ.

18. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    รถสวยมากเลยพี่ป๋อง อยากไปดูตัวเป็นๆ จัง เผื่อหยิบไรติดไม้ติดมือกลับบ้านบ้าง
    อย่างเช่น ถุงเทปเพลง อิอิอิ

19. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    อันนี้ การันตี.... รถ ป๋า ป๋อง เขา งาม จริง ๆ ๆ

ยิ่ง ตัว เป็น สี นี่ สะท้อน ไฟ ดี นัก แล ...

20. barague

0
    0
    0
    ขอบคุงคัพ ว่าแต่ถุงเทปนี่มานจะมีเพลงพวกสุนทราภรณ์ แม่ไม้เพลงไทยอะรัยทำนองเนี้ย แล้วยังอยากจะหยิบอยู่อีกมั๊ยคัพ n'boy อิอิอิอิอิ.

21. woodykub

woodykub New Member Member

81
    1
    0
    งามแท้ๆ คับ น้าป๋อง
    ผมมีเทป รวมฮิต ไมโครอยู่นะ สนใจเดี๋ยวผมให้ยืมฟัง อิอิ
    (ฟังอยู่ในรถเหมือนกัล 555)

22. nong_acc88

4,280
    13
    38
    อย่าจอดตากแดดเชียวนะ..............ม้วนเทปละลายหมด...;);););)

23. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    สุนทราภรณ์ก็ชอบฟังครับ โดยเฉพาะเพลงของคุณแม่ผ่องศรี
    แต่ปัญหามันอยู่ที่จะหาเครื่องเล่นเทปที่ไหนเนี่ยนะสิ :D:D:D

24. barague

0
    0
    0
    ขอบคุงอีกคนนึงนะคัพที่ชม วงนี้ผมชอบมานานแล้วตั้งแต่ที่เริ่มตั้งวงจนเลิกลากันไปเป็นศิลปินเดี่ยว ที่อำพลเป็นพระเอกเรื่องน้ำพุ นี่ก้อชอบมากๆขนาดพี่เองยังเคยใส่สร้อยคอแบบน้ำพุเลย เวลาร้องเพลงเค้าชอบยกกำมือแขนซ้ายขึ้นมาโยกและมีที่คาดนาฬิกาข้อมือสีดำกันแสงสะท้อนเวลาร้องเพลงน่ะ เพลงฮิตที่เข้ากะบรรยากาศตอนนี้ก้อคงจะต้องเป็น "รักปวกเปียก" แต่ถ้าร้อนมากๆก้อนี่เรย "หมื่นฟาเรนไฮน์" ช่ายป่ะ.

25. barague

0
    0
    0
    โห! เจอคอเดียวกันอีกคนแระ ส่วนเครื่องเล่นเทปแบบ DIY ก้อเอาเครื่องที่บ้านมาใส่ในรถแทน สายไฟก้อแทนที่จะเสียบปลั๊กที่บ้านก้อต่อเข้าแบตเตอร์รี่แทน หรือไม่ก้อใส่ถ่านไฟฉายแทนคงจะใช้แค่ 6 ก้อนก้อคงจะพอ จะได้มีคุณแม่ผ่องศรีนั่งร้องเพลงไปเป็นเพื่อนเวลารถติดด้วยงัยเท่ห์และม่ายเหมือนคัยดีออก จาได้ม่ายเหงาเอิ๊กๆๆๆ.

26. barague

0
    0
    0
    ขอบคุงคัพ อันนี้พูดถึงสีแต่เวลาจอดที่มืดๆนี่ มองม่ายค่อยเห็นต้องมองกลางแดดจึงจะสวยอ่ะคัพ.

27. TOB-SPEED

TOB-SPEED New Member Member

54
    1
    0
    รถสวยดีคับ....

28. รถสวยครับ ทำแล้วน่าใข้มากๆ..........เอาใจช่วยครับ ค่อยๆทำกันไปครับ ทำเสร็จ สวย แน่ นอน ขอบอก..........

nong_acc88 ถูกใจสิ่งนี้
  29. nong_acc88

4,280
    13
    38
  30. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    กล่องใส่แบต เท่ห์จังเล้ยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้