R10 1993 (GA16DE Manual) ติดแก๊ส วาง SR20 ดีมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย AK12, 9 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AK12

AK12 New Member Member

22
    0
    0
    ติดต่อทางช่างวางเครื่องไว้ (เป็นช่างนิสสันเก่าออกมาทำเอง)เค้าคิดค่าแรง 10,000 บาท (ไม่รู้ว่าต้องมีค่าไรอีกป่าว) แพงไปมั้ยครับ
    เค้าบอกว่าต้องหาเพลาใหม่ด้วย (ทำไมใช้ตัวเก่าไม่ได้ครับ)

หรือว่าจะวาง GA15 ดีครับ หรือมีเครื่องอื่นที่ดีกว่านี้มั้ยครับ

อีกเรื่องครับ ตอนนี้เวลาเหยียบเบรคจะมีเสียงเหมือนมีอะไรซักอย่างรั่ว แล้วเบรคไม่ค่อยอยู่ด้วยครับ

รบกวนกูรูทั้งหลายช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    วางsr ก็ดีครับอะไหล่หาไม่ยาก หาตัวที่ท่อไอดีอยู่บนนะครับ มีเยอะ ติดแก็ส จะดูดจะฉีดใช้ได้ทั้งนั้น ค่าวาง3000-5000 ค่าเดินสายไฟ3000-5000ครับ ค่าใช้จ่ายอื่นออกเอง หม้อน้ำ ถ้าซื้อเกียร์ก็ขอเพลาเค้ามาด้วยครับ เพลาเดิมใช้ไม่ได้ครับ แท่นเครื่องเอามาให้ครบ ท่อไอเสียเดินใหม่ก็ดีครับไม่เกิน3000 จบงานนี้คงมี35000 เกินแน่ๆครับ

3. AK12

22
    0
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ
    กะว่าอีกสองสามอาทิตย์จะไปเดินแถวบางนาเพื่อหาให้ได้ตามคำแนะนำ
    ตอนนี้กำลังศึกษาวิธีการเลือกเครื่องยนต์อยู่อ่ะครับ เพราะต้องหาเอง
    แต่ถ้าใครรู้เเหล่งก็บอกได้นะครับ จะขอบคุณมากๆ

4. pach.R10

pach.R10 New Member Member

3
    0
    0
    อยากวางครับ แต่เพิ่ง แต่เสียดาย วาง QG 18 DE ไป สะแล้ว เดี่ยวรอใช้คุ้มค่า ก้อคงจะได้ แรงคับ จะลง bo สะเลย

5. AK12

22
    0
    0
    QG 18 DE เป็นอย่างไรบ้างครับ วางแล้วมีปัญหาอะไรบ้างหรือป่าว
    และวางใน Body อะไรเหรอครับ

6. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    เป็นงัยบ้างครับ อยากทราบครับ กำลังศึกษาและช่างใจอยู่ อยากมีข้อมูลมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้