พี่ท่านไหนใช้ nissan r11 อยู่มั้งครับ..รบกวน คลิ๊กนิ้ดนึง..

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย gold, 10 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gold

gold New Member Member

6
    0
    0
    อู่ไหนที่วางเครื่อง sr20vvl จบๆบ้างครับพี่ ใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับเอาแบบขับกลับบ้านได้เลยนะคับ แล้วขออู่ที่แปลงเบรคด้วยน่ะครับ เพราะว่าต้องการใส่เบลค skyline คับ ขอราคาค่าของ+ ค่าแปลงเบรคด้วยน่ะครับหากพี่ๆมีข้อมูล และสุดท้ายผมต้องการทำ สีพร้อมใส่ ซันลูป ด้วยเลยอ่าครับ ...........
    สรุปง่ายๆ ต้องการเอารถไปไว้ที่เดียวแล้วทำครบๆหมดเลยครับ ขอจบๆเลยน่ะครับ หรือถ้าไม่มีต้องไปทำที่ไหนบ้างรบกวนบอกด้วยครับ เพราะเห็นเค้าทำกันมันเกิดชอบขึ้นมากระทันหันเลย
    ขอบคุณพี่ๆที่ให้ รายระเอียดไว้ล้วงหน้าเลยน่ะครับ แล้วเดี่ยวอีก 2 เดือนเจอกันครับ ( ถ้ารถเสดน่ะ )

ปล.มาช่วยกันตอบด้วยน่ะครับ อยากทำใจจะขาดแว้วววว........!

2. gold

6
    0
    0
    ลืมบอกไปอีกอย่างครับ ช่วยหากระจกปัดหลังพร้อมของครบๆให้ด้วยน่ะครับ
    ขอบคุณล้วงหน้าครับ

3. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ถ้าอยากวางเครื่อง VVL อันดับแรกหาของให้ครบก่อน แล้วเรื่องอู่ถามได้ในบอร์ดเลยครับ เบรค สกาย ก็หาได้ไม่ยากมีทั่วไป แต่ซันรูฟกะปัดหลังเนี่ยยากแน่ๆ ถ้าสนใจซันรูฟลองโทรหาผมดู อาจจะจัดให้ได้นะคร้าบบบ :D:D:D

4. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ที่เดียวทำครบหมดคงไม่มีอ่ะครับ เครื่องส่วนเครื่อง ตัวถังต่างหากครับ

ซันรูฟปัดหลังอย่างเเรดยังพอหวังเเต่ปัดหลังลืมไปเลยครับ

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ไม่ค่อยรู้นะครับแต่น่าจะประมาณนี้ปะ

VVL ราคาเครื่อง + ค่าวาง และ ไวร์ริ่ง
    ลองถามในซันนี่ไทยแลนด์ดูครับอู่พี่ติ่ง
    - ค่าเครื่อง + ค่าวาง + ค่าไวร์ + ค่าของเหลว และ จิปาถะ น่าจะมีประมาณ 50 - 60 k บาท
    - ค่าเบรคสกาย คู่ละ 3000 (R32GTS หน้าอย่างเดียว) ค่าแปลงถ้าทำพร้อมลงเครื่องน่าจะได้ราคาพิเศษ

ทำสีอันนี้ต้องแล้วแต่แล้วละครับว่าเกรดไหนสีอะไรแบบไหน
    ผมไม่แน่จัยนะ แล้วแต่ร้าน
    ถ้าไม่มุข + ทำงานหยาบๆหน่อย 10000 นิดหน่อยก็มีครับ
    มุขอลังกาลหรือสีเกรดดีๆหน่อย ก็ น่าจะมี 30000+ ถึง 50000 แล้วแต่นะครับ (อันนี้ผมเคยลองถามสี IS250 เบอร์ 077 ราคาประมาณ 38000 บาททั้งคันพร้อมภายในด้วย หรือสีเทาอีโว 8 a39 ราคาตกประมาณ 30000 บาทครับ)

เบรค .. เครื่อง ...

ถ้ารถเดิมๆเลยมันต้องมีอะไรอีกนึกก่อน

อ๋อๆ ล้อๆ

ล้อก็แล้วแต่ศรัทธาและเงินแล้วละครับ
    โช้คด้วย

พาร์ทรอบคัน อันนี้ก็แล้วแต่เจอะเลยครับ ถ้าจะเอาจากผมก็โทรมาและกันครับและบอกว่าจากกระทู้นี้เดี๋ยวจัดให้
    ซันรูฟ .. มันมี 2 รุ่นอะครับ มีรุ่นตัว Ct.L กับ Refina ผมก็ไม่ค่อยรู้นะแต่คร่าวๆว่าถ้าเป็น Refina ตามเวปญี่ปุ่นบอกไว้ว่าไอ้ที่บังแดดอะมันจะมีกระจก+ไฟส่องไว้เวลาแฟนแต่งหน้าได้อะครับ
    ราคาก็ ลองถาม user ที่บอกข้างบนก็ได้ครับ ค่าทำก็ 10000 บาทประมาณนี้นะครับ

จะจบทั้งหมดออกมาอลังกาลเลยก็ลองโทรถาม 0869081110 ถ้าผมจำไม่ผิดคันนี้กำลังแปลงหน้า S14 เหมือนอีกกะทู้ที่ถามไว้อะครับคันนี้สุดของประเทศและครับแรง หล่อ โหด เลยอะ
    หรือถ้าเรื่องของแต่งครบๆ มีทุกอย่างโทรถาม 0897999595 คุณปอ

ประมาณนี้ครับ

ปล. ถ้าใช่พี่คนที่โทรมาวันศุกร์ตอนกลางวันต้องขอโทษด้วยนะครับพูดแบบไม่ค่อยใส่ใจเพราะกำลังคุยกับหัวหน้าและประชุมเรื่องงานครับยังไงขอโทษไว้ ณ ที่นี้ก่อนเลยนะครับ

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ไม่ค่อยรู้นะครับแต่น่าจะประมาณนี้ปะ

VVL ราคาเครื่อง + ค่าวาง และ ไวร์ริ่ง
    ลองถามในซันนี่ไทยแลนด์ดูครับอู่พี่ติ่ง
    - ค่าเครื่อง + ค่าวาง + ค่าไวร์ + ค่าของเหลว และ จิปาถะ น่าจะมีประมาณ 50 - 60 k บาท
    - ค่าเบรคสกาย คู่ละ 3000 (R32GTS หน้าอย่างเดียว) ค่าแปลงถ้าทำพร้อมลงเครื่องน่าจะได้ราคาพิเศษ

ทำสีอันนี้ต้องแล้วแต่แล้วละครับว่าเกรดไหนสีอะไรแบบไหน
    ผมไม่แน่จัยนะ แล้วแต่ร้าน
    ถ้าไม่มุข + ทำงานหยาบๆหน่อย 10000 นิดหน่อยก็มีครับ
    มุขอลังกาลหรือสีเกรดดีๆหน่อย ก็ น่าจะมี 30000+ ถึง 50000 แล้วแต่นะครับ (อันนี้ผมเคยลองถามสี IS250 เบอร์ 077 ราคาประมาณ 38000 บาททั้งคันพร้อมภายในด้วย หรือสีเทาอีโว 8 a39 ราคาตกประมาณ 30000 บาทครับ)

เบรค .. เครื่อง ...

ถ้ารถเดิมๆเลยมันต้องมีอะไรอีกนึกก่อน

อ๋อๆ ล้อๆ

ล้อก็แล้วแต่ศรัทธาและเงินแล้วละครับ
    โช้คด้วย

พาร์ทรอบคัน อันนี้ก็แล้วแต่เจอะเลยครับ ถ้าจะเอาจากผมก็โทรมาและกันครับและบอกว่าจากกระทู้นี้เดี๋ยวจัดให้
    ซันรูฟ .. มันมี 2 รุ่นอะครับ มีรุ่นตัว Ct.L กับ Refina ผมก็ไม่ค่อยรู้นะแต่คร่าวๆว่าถ้าเป็น Refina ตามเวปญี่ปุ่นบอกไว้ว่าไอ้ที่บังแดดอะมันจะมีกระจก+ไฟส่องไว้เวลาแฟนแต่งหน้าได้อะครับ
    ราคาก็ ลองถาม user ที่บอกข้างบนก็ได้ครับ ค่าทำก็ 10000 บาทประมาณนี้นะครับ

จะจบทั้งหมดออกมาอลังกาลเลยก็ลองโทรถาม 0869081110 ถ้าผมจำไม่ผิดคันนี้กำลังแปลงหน้า S14 เหมือนอีกกะทู้ที่ถามไว้อะครับคันนี้สุดของประเทศและครับแรง หล่อ โหด เลยอะ
    หรือถ้าเรื่องของแต่งครบๆ มีทุกอย่างโทรถาม 0897999595 คุณปอ

ประมาณนี้ครับ

ปล. ถ้าใช่พี่คนที่โทรมาวันศุกร์ตอนกลางวันต้องขอโทษด้วยนะครับพูดแบบไม่ค่อยใส่ใจเพราะกำลังคุยกับหัวหน้าและประชุมเรื่องงานครับยังไงขอโทษไว้ ณ ที่นี้ก่อนเลยนะครับ

7. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ตามท่านตูนคับ ถ้าหาข้อมูลมาอย่างเพืยงพอแล้วก็ลุยเลย เพราะที่ถามมามีคนทำมาหมดแล้ว ตามได้สบาย
    ที่สำคัญ ทุนทำเครื่องมีเท่าไร เบรค sky 32 gts คู่หน้าพอแล้ว สิ่งที่ตามมาคือมันต้องใส่กับล้อขอบ 16 นิ้ว ขี้น เพราะจานกว้าง 286 มิล ถ้ามีแล้ว ก็มาต่อที่ จานเบรค sky เพราะมันเป็น 5 รู pcd. 114.3 ของ R11 4 รู pcd. 100 มันไม่เหมือนกัน ทางออกอย่างง่าย เจาะจานเป็น 4 รูแบบเดิม และต้องทำขาต่อเพิ่ม และที่สำคัญอีกอย่างคือ ก้านแม็กต้องหลบปั้มเบรคด้วย เพราะมันมี 4 pot ทางแก้ต่อมาคือ ใช้บริการ สเป็นเซอร์ รองล้อให้ยื่นหลบ เป็นอันใช้ได้ ( หนาเท่าไรต้องวัดเอา )
    แต่ถ้าไม่ได้อยากใช้เบรค sky 32 4 pot มากมายนัก มีเบรคอีกตัวที่จะแนะนำและไม่ต้องแก้มากมายรวมถึงติดก้านแม็ก คือ เบรคบลูเบิร์ด 2 pot ผมว่ามันเอาเครื่อง vvl อยู่นะ แค่สร้างขายึดใหม่ก็ใช้ได้แล้วแถมถูกกว่าด้วย ใส่ล้อ 15 ได้สบาย ไม่เชื่อลองถามคนแถวนี้ดู ไอ 2 ตัวข้างบนยังยกนิ้วให้

หาข้อมูลให้พอ และ รู้ความต้องการของตัวเอง สำคัญที่สุดคับ เรื่อง อู่ กับ เครื่อง ไม่ใช้ปัญหามีผู้รู้มาให้ขัอมูลแน่นอน ข้อมูลใดผิดพลาดไปก็ขอโทษด้วยนะคับ......ไม่ได้เก่ง แต่เจ็บมาเยอ อิอิ

( เพราะว่าอยากให้มีความสุข และ ไม่หลงทาง และ สนุก กับการทำรถ ครับ )

8. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ตามท่านตูนคับ ถ้าหาข้อมูลมาอย่างเพืยงพอแล้วก็ลุยเลย เพราะที่ถามมามีคนทำมาหมดแล้ว ตามได้สบาย
    ที่สำคัญ ทุนทำเครื่องมีเท่าไร เบรค sky 32 gts คู่หน้าพอแล้ว สิ่งที่ตามมาคือมันต้องใส่กับล้อขอบ 16 นิ้ว ขี้น เพราะจานกว้าง 286 มิล ถ้ามีแล้ว ก็มาต่อที่ จานเบรค sky เพราะมันเป็น 5 รู pcd. 114.3 ของ R11 4 รู pcd. 100 มันไม่เหมือนกัน ทางออกอย่างง่าย เจาะจานเป็น 4 รูแบบเดิม และต้องทำขาต่อเพิ่ม และที่สำคัญอีกอย่างคือ ก้านแม็กต้องหลบปั้มเบรคด้วย เพราะมันมี 4 pot ทางแก้ต่อมาคือ ใช้บริการ สเป็นเซอร์ รองล้อให้ยื่นหลบ เป็นอันใช้ได้ ( หนาเท่าไรต้องวัดเอา )
    แต่ถ้าไม่ได้อยากใช้เบรค sky 32 4 pot มากมายนัก มีเบรคอีกตัวที่จะแนะนำและไม่ต้องแก้มากมายรวมถึงติดก้านแม็ก คือ เบรคบลูเบิร์ด 2 pot ผมว่ามันเอาเครื่อง vvl อยู่นะ แค่สร้างขายึดใหม่ก็ใช้ได้แล้วแถมถูกกว่าด้วย ใส่ล้อ 15 ได้สบาย ไม่เชื่อลองถามคนแถวนี้ดู ไอ 2 ตัวข้างบนยังยกนิ้วให้

หาข้อมูลให้พอ และ รู้ความต้องการของตัวเอง สำคัญที่สุดคับ เรื่อง อู่ กับ เครื่อง ไม่ใช้ปัญหามีผู้รู้มาให้ขัอมูลแน่นอน ข้อมูลใดผิดพลาดไปก็ขอโทษด้วยนะคับ......ไม่ได้เก่ง แต่เจ็บมาเยอ อิอิ

( เพราะว่าอยากให้มีความสุข และ ไม่หลงทาง และ สนุก กับการทำรถ ครับ )

9. tOon`

2,324
    43
    48
    ไอ้แดงแรกอะ น้องก็พอ ประสบการณ์น้อย รถแต๊นๆ บ้านๆ 555+

10. gold

6
    0
    0
    พี่ๆครับ สรุปอู่ไหนดีครับ เอาแบบครบๆจบๆเลยอ่าครับ จะได้เริ่มทำซักทีอ่าครับ ขอแบบจบๆแล้วก็มีปัญหาเอาเข้าไปแก้ไขได้อ่ะครับ หรือไม่ก้ขอเบอร์โทร อู่ที่พี่แนะนำหน่อยได้ไหมอ่าครับ
    ปล.ขอดูรูปรถพี่ๆหน่อยได้ไหมอ่าครับ อยากรู้ว่าครบๆสวยๆเป็นแบบไหนอ่าครับ เผื่อเป็นแนวทางอ่าครับจะได้สวยๆแรงๆเหมือนพี่ๆบ้าง
    ที่สำคัญขอเบอร์โทรพี่ๆไว้ปรึกษาหน่อยได้ไหมอ่าครับ รับรองไม่โทรไปจีบแน่ๆครับ ฮ่าๆ ( ล้อเล่นน่ะครับ )

11. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    เรื่องเครื่อง VVL ลองถามพี่ Koh ดูครับ อู่อยู่แถวซอยนวลจันทร์อะครับ ลองหาเบอร์ในกระทู้ซื้อขายดูครับ
    หรือลองโทรไปปรึกษาแกดู ผมขับ บี14 ก็อยากจะวางตัวนี้เหมือนกันลองค้นหาเบอร์ดูครับน่าจะมี

12. tOon`

2,324
    43
    48
    ผมพึ่งอายุ 20 เองครับ ไม่ต้องเรียกพี่ก็ได้ครับพี่เรียกไอ้หรือน้องก็ได้ครับ
    รถผมก็เหมือนกับรถบ้านที่ขายตามเต้นท์ทั่วไปแหละครับสีเดิมๆแต๊นๆ บ้านๆ อะครับ
    เบอร์ตามลิงค์เลยครับยังไงโทรมาได้ครับ ตอบเท่าที่รู้นะครับ

13. thruonline

thruonline New Member Member

131
    1
    0
    เครื่อง SR20 VVL พร้อมวางใน R11 ของครบ ครบ พร้อมขับ ผมคิด 45,000.- / ไม่รวมเบรคนะครับ ถ้าเป็นเรื่อง เบรค หาร้านให้ได้ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้