ถามเรื่องฝาครอบดุมล้อแม็ก

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย satank, 15 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    เปลี่ยนแม็กขอบ14 เหมือนเดิม แต่ฝาครอบมันใส่ไม่ได้ วิ่งหาตามร้านทั่วโคราชเลย มันไม่มีอันไหนใส่ได้เลยค่ะ เค้าบอกว่าน็อตเพลา nv มันเป็นแบบนี้แหล่ะ มันจะยื่นออกมา นอกจากไปแต่งตัวน็อตใหม่ ก็ไม่กล้าแต่งค่ะ อยากทราบข้อมูลว่ามันใส่ได้แบบไม่ต้องแต่งได้มั้ย เห็นหลายคันก็ใส่ฝาครอบได้

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ของผมก็ตัดออกนิดหน่อยนะตัดออกประมาณ 3 มิล ต่อข้าง ....แต่ไม่รู้ว่ามีผลอะไรรึป่าว...รอเพื่อนๆสมาชิกมาตอบอีกทีนะครับ

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    งง ครับ
    ตรงไหน มันใส่ไม่ได้ครับ
    ลงรูป หน่อยครับ

ผมใส่ Enkei RP01 ก็ ปรกติระครับ
    ใส่ Black Racing ก็ใส่ได้นะ

:)

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ล้อบางรุ่นครับ (เก่าๆ) ที่ off set + มากๆ ระยะ hub จะบาง
    แกนเพลา มันจะล้นออกมา การแก้ต้อง เจียร์ออกนิดนึง ถึงจะใส่ฝาครอบดุมตรงกลางได้
    รูปแทนนะ

5. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ผมว่าไม่ต้องใส่ก็สวยครับ. ทำสีแดงหน่อย

6. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    อ่อ นึกออกและ
    แตร๊งๆ ตาแจ๊ค

ระยะ Hub มันบางนั่น เอง

7. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    ถ้าเจียร์นิดเดียวอย่างที่บอกมา นี่ไม่มีปัญหาอะไรใช่มั้ยคะ แล้วค่าเจียร์เค้าคิดประมาณเท่าไหร่

8. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    บางร้าน เจียร ให้ ฟรี ครับ ... แต่ ก่อน เจียร ต้อง ใส่ น๊อต ตัว กลาง เข้า ไป ก่อน นะครับ
    แล้ว ค่อย เจียร หลัง จาก เจียร เสร็จ ให้ ขัน น๊อต ออก แล้ว ใส่ เข้า ไป ใหม่ กัน เกลียว เสีย นะครับ
    แต่ ทางที่ ดี หา แมกเดิม ติดรถ มา ใส่ จา ดีกว่า ครับ
    ขอบ สิบสี่ เดิมๆ ไม่ แพงด้วย
    ไม่ต้อง ไป เจียร ให้ เสีย ของ เสีย เวลา :D

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ผมก็ว่างั้นแหละแจ๊ค หาของเดิมมันก็14 แล้วเป็นหยังถึงต้องเจียร์ออกด้วยล่ะ บ่อเข้าใจ๋

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้