จะเปลี่ยนหม้อน้ำ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย fatslim, 17 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fatslim

fatslim New Member Member

33
    0
    0
    สอบถามครับบ พอดีจะเปลี่ยนหม้อน้ำครับ D16Y8 A/Tใช้แบบไหนครับ อยากได้ แบบเย็นๆไปเลยครับ อะลูมิเนียมVSทองแดง2ชั้น

2. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ทองแดง2ชั้น ก็โอเคอยู่นะ
    อะลูมิเนียมมันหลายตังอยู่อ่ะดิ

3. ฺปลาทูซิ่ง-69

ฺปลาทูซิ่ง-69 New Member Member

58
    0
    0
    เห็นมีคนขายหม้อน้ำงานนอก อลูมิเนียมสองชั้น 4000 นะครับ กระทู้ซื้อขาย

4. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ผมถอยมีเนียมงานไทยมาคับ 4 กว่าๆ ก็โอดีคับ

5. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    สี่หมื่นกว่าบาทเลยเหรอโจ เอิ๊กๆ

6. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
  7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เน้น สวยโหด มิเนียม ผ่าได้เต็มที่หนเดียว
    เน้น ทน ทองแดง เพราะผ่าล้างได้ตลอด
    ทั้งสองตัว เย็นพอๆกัน ถ้าไม่ได้โมไรมากนะ

8. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    ความรู้ ....เก็บ

9. fatslim

fatslim New Member Member

33
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    สรุป มันไม่ต่างกันใช่ไหมครับ เรื่องระบายความร้อน

ปล.แถวบ้านมีช่างบอกว่า แปลงหม้อน้ำทองแดง เป็นแบบ สามชั้นได้ + พัดลมให้แรงขึ้น ค่าทำ 3,000 ยังไม่กล้าทำเลย เลยมาถามในนี้ก่อน ว่า อะลูมีเนียม vs ทองแดง ไหนดีกว่ากัน

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถ้าเอาแต่การระบายความร้อนเทียบกับพื้นที่ ทองแดงจะระบายได้ดีที่สุด แต่มันหนัก+ไม่สวย ก็เลยนิยมใส่หม้อมิเนียมกัน
    สังเกตุหม้อมิเนียมซิ่ง ที่ขายๆกันอยู่จะหนา 2 นิ้วเป็นอย่างน้อย เพราะมันต้องใช้พื้นที่เยอะกว่าทองแดงเพื่อจะระบายความร้อนนั่นเอง

11. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    อยากได้แบบของพี่กอล์ฟอ่ะ ^^

12. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ลองแบบทองแดง2ช่องซิครับ

เฉพาะแผงรังผึ้งไม่ถึง1200

ใช้ฝาบน-ล่างเดิม รวมค่าแรงไม่น่าเกิน 2 พัน

13. saburo

saburo New Member Member

106
    0
    0
    อยากทำอยู่เหมือนกันครับ แล้วมีร้านแถวไหน รับทำบ้างไหมครับ แถวๆฝั่งธน แล้วพัดลมหม้อน้ำ มันหมุนนานไหมอ่ะครับ เห็นของผมมันหมุนไม่เกิน1นาที ปกติไหมอ่าครับ อยากได้เป็น มิเนียมเหมือนกัน ชอบๆ

แล้วท่ามีโอกาศเปลี่ยนเป็นMt หม้อน้ำ ต้องทำใหม่ไหมอ่ะครับ

14. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เพิ่งจะมีปัญหาเรื่องความร้อนขึ้นมาเอง ต้องลากไปอู่กันเลยทีเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้