ฝาเคฟล่า มันซ่อมได้มั้ย ????

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Apple, 6 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ฝาเคฟล่ามันเป็นรอยร้าว แล้วก็ปริ มันจะซ่อมได้เปล่าคราบบบบบ :D:D:D:D:D

2. ได้แน่นอน

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:39:00 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:38:45 ----------

ได้แน่นอน

3. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ถ้าไม่รุนแรงถึงขนาดใยขาด ฝายับ ก็ซ่อมได้ครับ แค่ลอกผิวแลกเกอร์ออก แล้วเคลือบใหม่ ก็เท่านั้น ตัวใยเคฟล่าห์มันทนทานอมตะอยู่แล้ว

4. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ซ่อมได้ครับ เคยซื้อฝาคาร์บอนของยุ่น มาแบบร้าวๆเลยเพิ่งทำขายไป เนียนยังกะของใหม่:)

5. R 30 GT

R 30 GT New Member Member

22
    0
    0
  6. NIRANAME

NIRANAME New Member Member

40
    1
    0
    ซ่อมได้ครับ

ขัดผิวหน้าของเดิมให้ทั่ว แล้วลงน้ำยาใหม่ทั้งบาน ออกมาเหมือนของใหม่เลยครับ

(หมายเหตุ น้ำยาเรซิ่น ควรเป็น อีพ็อกซี่ เรซิ่น เท่านั้นนะครับ เพราะเป็นน้ำยาที่ดีที่สุดสำหรับคาร์บอน)

7. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    สำคัญเลยครับ

ทำที่ไหนอ่ะคร๊าบบบบ

อยากเหมือนใหม่ๆ มั้งอ่ะครับ

( รบกวน ขออนุญาติ ท่าน จขกท ด้วยครับ )

8. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ผม ซ่อม มาแล้วคับ 2500 บาท..แต่เพื่อน ทำมา 1500 เอง......

9. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    ทำที่ไหนกันครับ จะเอาไปทำด้วย

10. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ใช่ๆ ใคร แนะนำทีครับ

รบกวนด้วยครับ

ผมอยู่ ย้าน บางนาครับ

11. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    ซ่อมได้ๆ ลอกเลกเกอร์ถึงเนื้อเรซิ่น แล้วพ่นเลกเกอร์ จากนั้นขัดยาใหม่ เงาปล้าบบ
    รับซ่อมเหมือนกันครับ

แต่ถ้าเนื้อเรเซิ่นเก่าจนเหลืองถึงเนื้อผ้า อันนี้หมดสิทธิ์ซ่อมครับ

12. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    upup หน่อยครับอยากทราบว่าทำที่ไหนได้บ้างครับขอเบอร์ติดต่อที

13. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    อยากรู้ที่รับทำ+เบอร์ติดต่อ ด้วยคนครับ

14. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    แล้วถ้าปลิวฟาดหลังคามาล่ะครับ จริงๆแล้วเอามานั่งทำนั่งซ่อมเองรอบนึงแล้วล่ะ แต่มันไม่ค่อยเนียรเลย ขัดลึกบ้างตื่นบ้าง เมื่อยชมัด

ย่านบางกะปิใครรับซ่อม ออกเสียงหน่อยครับ

15. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    YATT ก็น่าจะรับซ่อมนะครับ

16. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ผมซ่อมร้าน oxzo คับ แถวศินครินทร์คับ

17. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    OXZO อยู่ส่วนไหนของศรีนครินทร์ครับ

ผมนังไม่มีฝาลายคาร์บอน แต่ กะจะซื้อครับ กำลัง 2 ใจ เอาแบบ ฝามีช่องลมผิวสีธรรมดา ซึ่งรักษาง่าย กับ แบบคาร์บอน

18. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    มาแอบดู
    กำลังจะมี project นี้เหมือนกัน

19. tony666

tony666 New Member Member

13
    0
    0
    สนใจเหมือนกันครับ ขอพิกัด เบอร์ ร้าน ราคา หน่อยครับ

20. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    ขอด้วยคับบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้