สอบถามเรื่องท่อหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย The TUM EH9, 25 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. The TUM EH9

The TUM EH9 New Member Member

89
    1
    0
    คูเป้ ถ้าจะเดินท่อใหม่ เราจะต้องใช้ท่อไอเสียของรุ่นไหนมาครับ
    จริงหรือเปล่าที่เขาบอกว่าใช้ท่อนกลาง DC2 ปลาย EK9
    แล้วมันต้องแปลงอะไรรบ้างครับ
    ถ้าไม่จริงอย่างที่เขาว่ามา แล้วมันควรจะเป็นอย่างไรครับ:sad:

2. The TUM EH9

89
    1
    0
    รอฟังคำตอบอยู่

3. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    เส้นกลาง DC2 ใส่ได้พอดีคับ ส่วนปลาย EK9 ต้องต่อให้ยาวขึ้นอีกหน่อยจำไม่ได้ว่ากี่นิ้ว
    เพราะท้าย EK9 จะสั้นกว่า คูเป้

รู้แค่เนี้ยอะคับ ^^'

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ท่อนกลางต่อจากท่อน แคต ได้พอดี ปลาย dc2 ต่อนิดนึง ปลาย EK9 ต่อยาวกว่า DC2 หน่อยนึง

5. The TUM EH9

89
    1
    0
    ขอบคุณครับบ สำหรับคำตอบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้