แนะนำการซื้อ หวี 3S จะใส่ 2L เซ็ตโบ ครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย yooth mtx, 14 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yooth mtx

yooth mtx Guest

0
    0
    0
    แนะนำการซื้อ หวี 3S จะใส่ 2L โบ ครับ เคยอ่านเจอว่า ถ้าหวีเดิมซักพักจะลื่น ให้ใช้ของ 3S โบ
    ซึ่งใส่ได้พอดีไม่ต้องแปลง ทีนี้ถ้าผมจะไปซื้อนะครับ ?
    .....เบิกใหม่ราคาเท่าไร ครับ ?
    .....เซียงกง ราคาเท่าไร แล้วมีวิธีการดูยังไงว่า โบ-ไม่โบ ต่างกันตรงไหน
    บอกหน่อยนะ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้เซ็ตโบนะ ถามเป็นข้อมูลครับ ขอบคุณครับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ราคาตอนนี้ผม ไม่แน่ใจ น่าจะ 2500UP แต่มี2รุ่นนะครับ รุ่นธรรมดา กับ รุ่น หลังเต่านี่คือตรงแผ่นหวีจะเป็นหลังเต่า อะครับรอผู้รู้มาตอบใหม่นะครับ

3. yooth mtx

yooth mtx Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ มีใครชี้แนะเพิ่ม เชิญนะครับ รออยู่ๆๆๆๆ

ขอบคุณครับ มีใครชี้แนะเพิ่ม เชิญนะครับ รออยู่ๆๆๆๆ

4. augustra

augustra New Member Member

2
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกัน รออยู่:rolleyes:

5. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    เรื่องหวี 3s จะมีแบบธรรมดา กะ โบ หวี 3s โบ ตรงหวีจะมีเล็บนูนขึ้นมาครับ แรงกดเยอะกว่า
    ผมซื้อของใหม่ที่วรจักร หวี 2500 แผ่นขึ้นอยู่กับเราครับ มีใยผสมทองแดง ทองแดง 10 - 12 ก้อน
    ราคาก็แรงตามขนาด และ บูสที่เราเล่น
    แต่ใส่หวี 3S + แผ่น ต้องเอาฟลายวีลไปล้างหน้าใหม่ เพราะขนาดของ หวี+แผ่น 3S จะใหญ่กว่า 2L
    ขนาด 9.5 นิ้ว ครับ ลองดูนะครับ สนับสนุนความแรงครับ

6. S_Zygote

S_Zygote New Member Member

286
    0
    0
    ตัวจิง มาตอบเองเลย อิอิ

7. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    อ้า..นะ พอรู้บ้างครับ อิอิ

แล้วเมื่อไรเอสจะ ผูกโบอะ รออยู่นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้