สีฟ้าน๊อตล้อ NUT RAYS ใช้สีเบอร์อะไรพ่นได้มั้งครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย vampire258, 31 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    สีฟ้าน๊อตล้อ NUT RAYS ใช้สีเบอร์อะไรพ่นได้มั้งครับ ยี่ห้ออะไร เบอร์อะไรครับ

ที่เหมือนๆ ที่สุดครับ

ตอนนี้น็อตดำ เป็นสนิมหมดแล้ว เลยจะทำสี ฟ้า rays ซะเลย

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ทำสีไป นะก้อง ขัน ที 2 ที สีก็หลุดหมดแล้ว

3. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ถ้าทำได้ เดวพี่จ้าง

ทำให้พี่ด้วยนะก้อง

55555555555555555+

เปนไงมั่ง ไม่ได้คุยนาน

4. vampire258

1,639
    25
    0
    แล้วทำไงอะพี่ ไม่ให้หลุด เป็นหนิมหมดแย้ว

5555 ยังไม่รุ้เลย ใช้สีไรพ่น

25DET โดนัท หนุกเลยนะท่าน 555

5. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ผมว่าสีพ่นน่าจะหลุดง่ายนะครับและไม่เหมือนด้วย
    ถ้าเอาไปให้ร้านที่รับ ไดร์<ไม่รู้เรียกถุกหรือเปล่า> น่าจะทำได้ครับเพราะอย่างจานเบรค 2 ชิ้นที่เป็นอลูมิเนียมตรงกลางก็ทำได้ครับ
    แต่ส่วนตัวผมเคยเอาล้อมอไซด์ AKRONT และอลูมิเนียมบางชิ้นส่งไป ทำมาก็ออกมาเหมือนใหม่เลยครับ <มีสีให้เลือกหลายสีมากๆ>
    ค่าทำก็ไม่น่าจะแพงครับ

6. vampire258

1,639
    25
    0
    เป็นเหล็กอะคัรบ ทำได้หรอ

7. tbase

tbase New Member Member

71
    2
    0
    ของ Ray น่าจะ Anodize นะครับ ส่วนถ้าของคุณบอกว่าขึ้นสนิมแสดงว่าเป็นเหล็ก Anodize ไม่ได้ มีไกล้เคียงก็คือเอาไปชุบโครเมี่ยมก่อนและไป Powder Coate สี Candy Blue

8. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ถ้าเป็นเหล๊กก็ไม่มีทางเหมือน

9. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ไม่ลองซื้อน็อตล้อกับคุณเช็นดูครับมีสีให้เลือกมากมายราคาไม่แรงด้วยครับ

10. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เป็นเหล็กยังไงก็ไม่เหมือนคับ หรือถ้าอยากพ่นจริงๆแต่ตอนใส่กลัวมันลอก ( เพราะมันลอกแน่นอน )

ลองไปดูในห้อง DIY คับ มีวิธีพ่นน๊อตล้อโดยที่ไม่ต้องถอด เจ๋งมากกกกก

11. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    ของผมก้อพ่นเอา ขันทีเดียวก้อหลุดเเล้วอะ ทุกวันนี้เลยปล่อยไหลเลยคับ เหอะๆๆ

12. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    มันเป็นเหล็กคงไม่เหมือนเลยมั้งคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้