จะะบรูรณะไม้ตี้เเล้วครับ ขอความรู้ด้วยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย vai, 11 กันยายน 2010

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    พอดีเป็นมรดกตกทอดนะครับ พ่อให้มา
    ฟรอยกันความร้อนห้องเครื่องครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ
    เเล้วก็ พรหมปูพื้น ทั้งคันเลยนะ ภายในนะพี่
    ขอบคุณครับ

2. vai

273
    1
    0
  3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ร้านอะไหล่มีขายเเน่นอนครับ

ส่วนพรมปูพื้นไม่เเน่ใจรองหาพรมเเบบอื่นมาปูใส่ดูซิครับบบบบบบบ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:55:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:55:02 ----------

ร้านอะไหล่มีขายเเน่นอนครับ

ส่วนพรมปูพื้นไม่เเน่ใจรองหาพรมเเบบอื่นมาปูใส่ดูซิครับบบบบบบบ

4. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ช่วยดันรอสาวกไมตี้ครับ

5. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ตามประทานเลยครับ

6. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    ตามข้างบนครับ

7. ตามๆๆกันไป
    ตั้มราม2

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    หาของนอก ใส่สวยๆ ครับ

9. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    ตามป๋าแมนว่าเลยครับ..ส่วนพรมร้านทำพวกเบาะน่าจะทำได้นะครับ....รอชมครับ..พันธ์เดียวกัน....

10. JZ_std.

8,075
    74
    0
    รถผมเอาพรมเดิมออก เเล้วใส่พรมสีดำ แล้วถอดรองเท้าขึ้นรถอะครับ อิอิอิอิอิ

หาพรมจากร้านขายพรมขายหนังหุ้มเบาะอะครับมาใส่

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0

เหอะ ๆๆ เอางั้นเลยเหรอคับพี่แมน
    ถอดรองเท้าขึ้นรถ แร้วก้อวางไว้ตรงที่เหยียบขึ้นรถใช่มะคับ

อู้ยนั้นมันรถสิบล้อนี่หว่า อิอิอิอิ เคยเห็นบ่อย แซวเล่นเด้อพี่แมน

12. New lopburi

New lopburi New Member Member

217
    2
    0
    55 ของผมรื้อพรมออกหมดเลยครับ

13. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ไม่มีพรม ไม่ร้อนเท้าเหรอครับ
    พรมหาซื้อเป็นแผ่นมาปูได้เลยอ่ะครับ สีแล้วแต่ชอบ แต่ถ้าอยากให้มันเย็นเท้า เอาแผ่นกันความร้อนที่ติดใต้กระโปรงมารองไว้ก่อน แล้วทับด้วยพรม เท้าท่านจะเย็นสบายหายห่วง ไอร้อนจากซุ้มเกียร์ก็ไม่ขึ้นมา ขับนานๆ วิ่งยาวๆ ก็ยังเย็นสบาย เก็บเสียงได้ด้วย ราคาไม่แพงแผ่นเดียวได้ยันแคปเลย

14. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    เอาแผ่นกันความร้อนรองใต้พรม...ช่วยเรื่องความร้อนและเสียงได้เยาะครับ...

15. JZ_std.

8,075
    74
    0
    งะะะะะะะะะะเคยถอดเอาไว้ข้างรถที่พื้นเหมือนกัน ตอนรอสาวใน ม. ตอนหนุ่มๆ

สาวมาปิดประตูไปเลย เเล้วก็ลืมรองเท้าไว้ที่ ม. นั้น

ดีนะไปต่อที่โรงเเรม ไม่ได้ไปห่าง ไม่งั้นไม่มีรองเท้าเดิน 5555

16. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อิอิอิอิ ซู๊ดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด เลยท่านพี่

17. vai

273
    1
    0
    ต่อๆๆครับ

ทุกอย่าง ทำเอง ภายนอก ภายใน เเละเครื่องด้วย เเละสีด้วยครับ
    งบ ยังไม่รู้ว่าเท่าไร่ ทำไปเรื่อยๆๆ ไม่รีบครับ
    เอารูปตอนรือไปก่อนเเล้วกันครับ มีอะไรก็บอกด้วยครับ มือใหม่
    ถอดกระบะหลังออกเเล้วครับ รูปลงวันหลังเเล้วกันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2010
< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้