โหลดหน้าทำไง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย chai119911, 22 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chai119911

chai119911 New Member Member

49
    0
    0
    จะโหลดหน้าลงอีกต้องทำไงบ้างครับตอนนี้ใส่โชคเดิมสปริงH&R. ใส่ล้อ17 205 45ท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยอยากโหลดเตี้ยกว่านี้

2. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    เอาโช๊คไปทำสตัดปรับเกรียว หรือ เลือนเบ้าโช๊ค หรือ เปลียนโช๊คแต่งที่มีสตัดปรับเกรียว

แต่โหลดมากมันจะติดซุ้มล้อหรือป่าวไม่แน่ใจ ของรถผมมันติด ก็เลยไปเอาขึ้นมา ครึ่งนิ้ว

แต่ก็อยากให้มันเตี้ยกว่านี้ สงสัยต้องเอาไปพับซุ้ม

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เลื่อนเบ้าโช้คครับ

4. เลื่อนเบ้าโช๊คเท่าไหร่ครับ

5. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0

แล้วแต่ร้าน ประมาณ 300-600 บาท

6. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ถ้าลงทุนน้อยสุดก็เลื่อนเบ้าโช๊คครับ ถ้าลงทุนเยอะหน่อยก็เปลี่ยนสปริงครับ

7. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ทำสตรัสก็ได้นะครับผมว่าน่าจะดีเหมือนถ้าเกิดโหลดตามใจเราแล้วเวลาวิ่งมันติดซุ้ม
    แก้ไขง่ายครับ

8. chai119911

49
    0
    0
    เลื่อนเบ้าโช๊คหน้าได้ด้วยเหรอคับ เคยไปถามร้านบอกว่าเลื่อนไม่ได้ เลื่อนได้เฉพาะข้างหลังเพราะตอนนี้ผมข้างหลังเลื่อนลงมาจนอมล้อนิดนึงแล้วหน้าก้เลยลอย ร้านบอกว่าต้องเอาสปริงเดิมไปตัด

9. munarok

369
    40
    0
    ผมแนะนำเลยนะครับอย่าเอาสปริงไปตัดเลย ต่าต่างๆของสปริงเสียครับถึงจะอัดน้ำมันที่โช้คช่วยก็ไม่ได้ดีขึ้นมา
    อาการเลี้อยมีให้เห็นแน่นอน เพราะผมก็ใช้อยู่เซ็งมาก

10. G.MUGEN

427
    19
    0
    น่าจะทำได้นะครับ แต่ถ้าทำไม่ได้จริงๆ ก็ แนะนำให้ทำสตรัทปรับเกลียวครับ

11. chai119911

49
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับเอารูปมาไห้ดูครับว่าหน้ามันลอยไม่อยากยกหลังแต่อยากโหลดหน้าลงอีก
    [​IMG] [​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 สิงหาคม 2010
  12. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมว่าลดขนาดยางหน้าเหลือ 205/40/17 แล้วเอาสปริงหน้าเดิมๆมาตัดตามต้องการดีกว่ามั้ยครับแล้วก็พับซุ่มล้อด้านในด้วย ดูจากรูปแล้วด้านหน้ายังเตี้ยได้อีกครับ

13. munarok

369
    40
    0
    ตามที่คุณโจ๊กแนะนำเลยครับ แล้วระวังถ้าเตี้ยมากกว่านี้
    อาจจะติดซุ้มเวลาลงเนินล้อเลี้ยวสุดสีซุ้มล้อด้วยนะครับ

14. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เปลี่ยนสปริง จะดี กว่านะงับ

15. G.MUGEN

427
    19
    0

ตามความเห็นของผมจากรูปเลยนะครับ
    คือจริงๆแล้วถ้าข้างหน้าเตี้ยลงอีกมันสวยครับ แต่ต้องเตี้ยกว่าหลังนิดนึงหรือ แต่ข้างหน้าถ้าเอาลงขนาดนั้นตามที่ผมว่าใว้จะอันตรายต่อชายหน้ามากนะครับ ผมเคยลองความเตี้ยระดับนั้นมาแล้วครับ ขับเบาๆ ด้วยซ้ำยังไม่รอดเลยครับ
    แนะนำให้เอาหลังขึ้นดีกว่ามั้ย หรือไม่ก็ถ้าอยากจะเอาหน้าลงจริงๆ แล้วล่ะก็ มีอยู่2 ทางที่ดีที่สุดคือ
    1 เปลี่ยนสปริง
    2 สตรัทปรับเกลียวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้