ขอความช่วยเหลือแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย JIT_SISSLY, 26 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    เมื่อคืนวันที่ 25 สิงหา ฝนตกหนักมากครับแถวลาดพร้าว ผมทำงานกะลังจะกลับบ้าน ฝนตกลงมาก็เลยรอฝนหยุดก่อน เพราะไม่อยากเดินตากฝนไปเอารถเพราะตกหนักมาก แต่รอตั้งนานก็ไม่หยุด ก็เลยตัดสินใจไปเอารถเลย ก็ขับกลับผ่านหลัง ม.จันทรเกษม ปรากฏว่าน้ำขังเต็มถนนและค่อนข้างมากด้วย รถผมก็เตี้ยด้วย เลยลุยน้ำไปเลย ลุยไปๆ ปรากฏมันเร่งไม่ไปและเหมือนจะดับ คิดว่าน้ำน่าจะเข้าท่อ เลยตัดสินใจหาขับไปจอดทิ้งไว้แถวนั้นแล้วนั่งแท๊กซี่กลับ จะรบกวนขอคำแนะนำรถที่เพิ่งลุยน้ำหนักๆมาหน่อยอ่ะครับ ว่าใครมีข้อแนะนำยังไงบ้าง ตอนนี้กลัวว่ามันจะเป็นเยอะรึเปล่า แต่ก็สตาร์ทติดนะครับ ขับกลับมาจอดที่ออฟฟิศก่อน ยังไม่กล้าขับไปไหนไกล กลัว :cry:

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เท่าที่อ่าน ดูเหมือนไม่น่าจะเป็นอะไรน่ะครับ

จิง ๆ ถึงน้ำจะท่วมท่อไอเสีย แต่ถ้าเราติดเครื่องอยู่ มันจะมีแรงดัน ดันน้ำออกไปอยู่แล้ว ไม่ใช่ปัญหา

พวกเซนเซอร์ต่าง ๆ ก็ไม่มีที่จะอยู่ต่ำมาก ถ้าสตาร์ทแล้วปกติ ไม่มีไฟเช็คอันไหนโชว์ ก็น่าจะไม่เป็นไรครับ

ลองดูพรมพื้นว่าน้ำเข้าหรือเปล่าก็ดีครับ เด๋วจาเหม็นซะก่อน

เคยเจอน้ำท่วม แล้วอาการเหมือนครัชลื่น ยิ่งเร่ง ยิ่งลื่น แต่พอพ้นน้ำท่วมมาก็หายครับ

น่าจะเป็นเพราะชุดครัชโดนน้ำ เลยมีอาการแบบนั้น

แต่เวลาขับผ่านน้ำท่วม ก็ปิดแอร์ด้วยก็ดีครับ เพื่อที่ปัดลมแอร์จะได้ไม่ต้องทำงาน

เผื่อเจอเศษขยะอะไรลอยมา พัดลมจะได้ไม่เสียหายครับ

3. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ไปเจอมาเหมือนกันเลยเมื่อคืนแถววังหิน ขับลุยออกมา เช้ามาผมก็จัดการเอา โซเน็คซีดตามจุดต่างๆ ไล่ความชื้น
    แล้วก็เช็คของเหลวว่ามันมีอาไรผิดปกติหรือป่าว ถ้าปกติก็จบ

4. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ระวังน้ำเข้ารถนะคับรื้อเหนื่อยเหมือนกัน

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หนักใจเรื่องน้ำเข้ารถอย่างเดียว

6. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ได้ยินเรื่องแบบนี้แล้วตะเตือนจายย ^___^

7. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ของผมลุยน้ำแผ่นพลาสติกบังลมล่างหลุด หายไปเลย ระวังเรื่องขับๆแล้วเครื่องสะดุด ด้วยแล้วกันครับ

แต่ของผมเปลี่ยนหัวเทียนแล้วก็โอเคครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้