ไฟหน้าปัดโชว์รูปเรื่อง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บวนแหลมสิงห์จันทบุรี, 24 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมไฟหน้าปัดโชว์รูปเครื่องคัง ค้าวเลยคับไม่ดับเลย
    ไม่ทราบว่าเป็นอะไรวอนผู้รู้ตอบทีคับ ek96 d16y4 คับเกียร์ธรรมด
    รำคาญมากกัวจะเป็นอะไรคับาคับ

1. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    เข้าไปที่ google พิมพ์คำว่า check code honda
    มีให้อ่านเยอะคับ

2. ถ้าไฟรูปเครื่องโชว์ ส่วนใหญ่แล้วค่อนข้างจะสบายใจได้ ว่าเครื่องคงไม่พัง
    เพราะกล่องจะเข้า Safe Mode แต่รถอาจจะวิ่งสะดุด หรือรอบตัดบ้าง เพื่อ
    ป้องกันความเสียหาย จนกว่าจะแก้จุดที่เสียเสร็จ แล้ว Reset ที่กล่อง ECU

วิธีเช็ค Code ตามลิงค์เลยครับ - - -> CLICK

3. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ตามที่เต้บอกเลยครับ หาสาเหตุเจอก็ไปแก้ที่จุดนั้นเลยยย

ไม่สะดวกทำเองก็ไปหาร้านที่ไว้ใจได้ ให้ทำการแก้ไขให้ครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ไฟรูปเครื่องโชว์มันมีหลายสาเหตุ เอาง่ายๆก่อน น้ำมันเครื่องขาดหรือเปล่า
    ของผมที่เคยเป็น knock sensor มันเสีย ไฟรูปเครื่องโชว์ วิ่งอืดตื้อๆ ต้องดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ไฟรูปเครื่องหายวิ่งดีปกติ
    พอขับๆไปเป็นอีก พอเปลี่ยนเสร็จก็หายเลย เป็นแนวทางครับ

5. น้ำมันเครื่องขาด ไฟเช็ค Engine ไม่โชว์นะครับ มันคนละเรื่องกัน

6. ขอเบอร์

ขอเบอร์พี่ทีคับเผื่อมีไรจะได้โทรหาคับ ขอบคุนคับ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

อ้าว...ยังไงก็ขออภัยด้วยครับ ที่ผมเจอก็ตามอาการที่ผมเล่าเลยครับ

8. 081 668 2002 ครับ ถ้าโทรไม่ติด ก็ฝากข้อความไว้ในบอร์ด ตามลิงค์ลายเซ็นต์ได้ครับ
    มีเพื่อน ๆ เก่ง ๆ เล่นกันอยู่หลายคน อาจจะพอช่วยแก้ปัญหาได้บ้าง เพราะบางเรื่องผมเอง
    ก็ไม่รู้ ก็อาจจะตอบได้เฉพาะเท่าที่รู้ครับ

9. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ของผมไฟเอ็นจิ้นติดเพราะ speed cencor เสียขับแค่ 60 เข็มปาไป 140

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้