ekล้างตู้แอร์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prince_ek, 23 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    อยากขอความรู้ค่ะ
    -ใครเคยล้างตู้แอร์แบบไม่ต้องถอดบ้างค่ะ
    -ยุ่งยากไหมค่ะ ทำเองได้หรือเปล่า
    ขอบคุณค่ะ

2. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ไม่เคยล้างแบบนี้ครับ เห็นว่ามันสะอาดไม่เท่ากับแบบที่ถอดล้างอ่ะครับ ถ้ารถไม่เป็นอะไรก็อย่าไปล้างเลยครับ
    รอให้มันรั่วหรือไม่เย็นค่อยทำทีเดียวเลยดีกว่า

3. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    ถ้าไม่เคยล้างเลยถอดออกมาล้างดีกว่าครับ หาร้านที่ดีๆหน่อย เพราะถ้าไม่เคยล้างเลยจะเห็นถึงความสกปรกของแผงว่ามันสกปรกมากถึงมากที่สุด
    ส่วนที่เขาขายกันที่เป็นแบบกระป๋องที่ฉีดเข้าไปที่แผงเลยแบบทำเองได้ ไม่แนะนำครับเพราะว่าอย่างที่บอกไม่เคยล้างเป็นปีๆๆ หรือหลายๆปี มันไม่ออกให้หรอกนะครับ
    แต่ถ้าเปลี่ยนคอยล์หรือล้างแผงมาใหม่ๆ แล้วซื้อแบบกระป๋องมาฉีดเองทุกๆ 2-3 เดือนอันนี้พอได้ครับมันจะออกให้แถมได้กลิ่นหอมสดชื่นเหมือนใหม่ เพราะมันไม่สกปรกมาก แต่ต้องยอมจ่ายค่าน้ำยาซึ่งก็กระป๋องหลายร้อยบาทครับ
    ส่วนที่แบบที่ไม่ต้องถอดออกมาล้างผมก็ไม่รู้นะครับว่ามันจะสะอาดขนาดไหนเพราะไม่เคยเหมือนกัน รอท่านอื่นมาเสริมและกันนะครับ

4. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ถอดมาล้าง ดีกว่าเยอะ ล้างแล้วล้างให้สะอาดเพื่อสุขภาพ ครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    EK เราถอดออกมาล้างง่ายอยู่แล้ว ไม่เหมือนยี่ห้ออื่นรื้อทั้งคอลโซล

6. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ถอดยังไงอ่ะคับ??? ที่ว่าง่ายอ่ะคับ

7. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ถอดยังไงอ่ะคับ??? ที่ว่าง่ายอ่ะคับ

8. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เอา ขวานจามก้ออกแล้ว

ตู้แอร์ ek

ง่ายมะ

9. เคยล้างแต่ตู้เย็น ตู้ฟักไข่

10. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

ผมทำเองถอดล้างเอง ไม่ใช่ช่าง ไม่ใช่พ่อค้า เป็นคนรักรถครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?639436-มาใส่กรองอากาศ-ตู้แอร์ตัวนอกกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้