3000D4D Tiger 4WD Turbo อยากเเรงเเบบกลางๆๆ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย gunspeed, 27 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gunspeed

gunspeed New Member Member

6
    0
    0
    3000D4D Tiger 4WD Turbo อยากเเรงเเบบกลางๆๆ ต้องทำไรมังครับ

2. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ต้องพึ่งกล่อง ได้แรงสมใจแน่นอน

3. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    กล่องซักใบ น่าจะมีแรงขึ้นครับ ผมก็ฟังเขามาอีกที

4. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ไม่ค่อยถนัดเกี่ยวกับดีเซลเลยอ่ะ

แต่ยังไง ๆ ก้อต้องเสียบกล่องแน่นอนอ่ะคับ

5. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    กล่องปลดบูสดันราง ยกหัวฉีด มีหลายค่ายเลือกตามใจชอบครับ จัดไป

6. gunspeed

gunspeed New Member Member

6
    0
    0
    ถ้าผมจะเอาชุดTURBO แปรผันของ Vigo + อินเตอร์ เอามาทั้งชุดเลยจะต้องดัดเเปลงมากไม๊ครับ เเล้วก็เครืองรหัส1KDของผมเหมือนกับของVigoไม๊ครับ

7. Burin_klongton

Burin_klongton New Member Member

27
    0
    0
    ถูกต้องแล้วคับ มันต้องมีกล่อง

8. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    อย่าเลยคับ โบวีโก่มันใช้กล่องคุม มอเตอแปรผัน พี่ติดกล่องสักใบก่อนคับ ดีฟาสก็ได้ ติดต่อพีบอลเลย แรงแน่นอน โบเดิมๆนีละ พอ
    เชื่อผม

9. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    ตามพี่แมกข้างบนครับ ลองใส่กล่องดูก่อนแล้วค่อยตัดสินใจเรื่องโบอีกทีก็ได้ครับ ยังไงถ้าเปลี่ยนโบก็ต้องเสียบกล่องอยุ่ดีครับ

10. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ตามข้างบนเลยคราฟ คอมมอลเรวววววววไม่รู้เยย

11. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    คอมมอนเรลสมัยนี้เสียบกล่องก็วิ่งต่างจากเดิมมากแล้วครับ
    เน้นใช้งานขับประจำวันกล่องซักใบจูนพอเหมาะไม่โหมเครื่องมากเกิน ขับสนุกกว่าเดิมแน่นอนครับสำหรับโบเดิม
    แต่ถ้าขึ้นโบใหม่ก็ต้องทำครัช เพิ่มอินเตอร์ เดินท่อ อื่นๆอีกหลายอย่างตามสเตป รับรองไปได้ยาวมันแน่นอน...........

12. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เขาพูดกันหมดแล้วอ่ะ.....อิอิ ตามนั้นครับ

13. 4wd ต้องปรึกษาอาจเลยครับ เดี๋ยวอาจจัดหัย อิอิ

14. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    จัดปายตามนั่น

15. tum4812 ราม2 0873353353

โทรมาสอบถามได้มิดไมล์แน่นอน

16. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ตามนั้นๆ

17. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    กล่องเลยคับ แรงๆๆๆๆๆๆๆ

18. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ขับ สี่ สงสัยต้อง J นะครับ

อิ อิ อิ อัฟ ให้ ครับ

19. OCEANONE

OCEANONE New Member Member

2
    0
    0
    ผมก็ใช้ไทเกอร์ 2500 4wd เครื่องตัวนี้มันไม่เหมือนพวกวีโก้จะทำให้แรงคงยากตอนที่ผมใส่กล่องก็มีให้เลือกไม่กี่ยี่ห้อ ผมใช้เมกาไฟกับกล่องคันเร่งไฟฟ้าของecu shopก็วิ่งดีกว่าเดิมนะ ตอนนี้กล่องหลายยี่ห้อแล้วกล่องยกหัวฉีดสำนักดังก็ประมาณ 22,000 กล่องดันรางอีกประมาณ10,000 ครัชเก่าคงเอาไม่อยู่เปลี่ยนอีก เทอร์โบเก่าคงเอาไม่ไหวเปลี่ยนอีก ทำหมดก็หลายตังอยู่ ผมว่าถ้าอยากแรงก็วางJ โบเลยกับตังที่จะเสียไป แล้วบอดื้หนักขนาดนั้นทำดีเซลแรงได้แต่สู้กับบอดี้ธรรมดาไม่ได้ ผมก็ทำหมดไปไม่น้อยตอนนี้วาง Jโบไปแล้วแรงแล้วจบทีเดียว ที่เล่ามาไม่ได้หมายความว่าดีเซลไม่แรงนะดีเซลแรงๆก็เยอะกินJก็มาก ผมวางJแล้วยังโดนดีเซลปั็มสายสวนเอาเลย:cool:

20. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
  21. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
  22. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    จัดไปยังคับ ควันดำๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้