รบกวนพี่ ๆ หน่อยครับพอดีตอนนี้ผมต้องการวางเครื่องใหม่อ่ะครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย manhoop, 17 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. manhoop

manhoop New Member Member

4
    0
    0
    คือว่าตอนนี้ผมคิดว่าจะวาง B16A เซ้นเซ่อบน อ่ะคับ

พวกพี่ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ:)

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เครื่อมเดิมใช้เกียร์อะไรเหรอคับ

3. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    B16 B18 B20 มีเยอะๆๆๆๆๆๆแบบมากศึกษาดีๆแล้วกัน ถ้าไม่แม่นจริงๆเอาเป็นว่า ซื้อเครื่องเชียงกง อย่าซื้อเครื่องยกลงจะดีกว่า ครับ หรือรอผู้รู้มาช่วยแนะนำอีกทีนะครับ

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    สวด สวด ไปเลยค้าบพี่แจ็ค

5. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    [email protected]

add มาคุย+ปรึกษาได้คับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:12:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:12:46 ----------

[email protected]

add มาคุย+ปรึกษาได้คับ

6. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    เขาคือกรูรูคับ อิอิอิ

7. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

บุคทำไมมีเมลล์เยอะจังวะ ตั้งแต่รู้จักกับน้องบุคมา เปลี่ยนกี่เมลล์ละเนี้ย

8. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    สงสัยบุค สมัครไว้หลบใครป่าวหว่า 555+

9. manhoop

4
    0
    0
    เครื่องเดิมใช้เกีย ออโต้ คับ

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    วาง B ปั๊ป ชีวิตเปลี่ยน คำพูดจากช่างใหญ่ ท่านนึง อิอิ

11. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    เปลี่ยนเมลล์ก็เปลี่ยนแฟนไง แหะๆ

12. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    เปลี่ยนยังไงอ่า พี่กอล์ฟ อยากรู้ ฮ่าๆ

13. ในมุมมองของผม เครื่อง B ไม่ใช่คำตอบสำหรับทุกอย่างครับ แต่คนชอบคิดว่าวางแล้วมัน "สุด" เท่านั้นเอง

ถามว่าแรงกว่าเดิมไหม ถ้าเดิม ๆ กับเดิม ๆ ยอมรับว่าแรงกว่า แต่ไม่ได้ขนาดฟ้ากับเหว
    เอามาโมต่อยอดทั้งคู่ ถ้าเงินเท่า ๆ กัน ผมก็ยังว่าไม่ต่างกันมาก
    ที่ต่างกันชัด ๆ คือราคาครับ ทั้งราคาเครื่อง และราคาอะไหล่ เกียร์แคมเดี่ยว
    ลูกละสามพัน เกียร์แคมคู่ลูกละสองหมื่น, อะไหล่มือสองอะไรที่เขียนว่า B16A ราคา
    แพงกว่า D16Y ทุกรายการ

ถ้าแค่เน้นใช้งานธรรมดา เครื่องไม่ได้มีปัญหาอะไรมามาย เอาเงิน 7 หมื่น
    ไปเปลี่ยนล้อ เปลี่ยนเบาะ เปลี่ยนโช๊ค ใส่ชุดแต่งสวย ๆ หล่อกว่าทำเครื่อง
    แน่นอนครับ

14. manhoop

4
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ

15. kogolo

kogolo New Member Member

47
    0
    0
    เเล้วเเต่ชอบครับ.........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้