super red ck2 โหดมากๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย foony, 4 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    เมื่อวานตอนบ่าย 4 โมงเย็นตรง u turn ซอยเล้าเป็ด ตรงถนนสุขสวัสดิ์พระประแดง ที่เลยบิ๊กซีไปทางครุใน ผมจอดรถ u turn เข้าซอยอยู่ ได้ยินเสียงรถดังเพราะๆ เสียงหวานมากๆ ทีแรงนึกในใจ cef ใครวะ สงสัยเป็น 26 แน่เลยเพราะเสียเพราะมากๆ อยู่มีรถคันหนึ่งโผล่หัวออกมาตรง u turn เป็น ck2 สีแดงสด สวยมากๆ ท่อออกตรงกันชนหน้าด้านซ้าย ไม่รู้เครื่องอะไร แต่รถสวยมากๆครับ แถมมีเฟืองท้ายเป็นแบบคานแข็งอีกต่างหาก อยากทราบว่ารถของอู่ไหนครับ เพราะรถสวยมากๆ แล้วเครื่องอะไรถ้าดูอยู่ลงมา post หน่อยครับ สงสัยทำไปวิ่งงาน souped up หรือเปล่า อยากรูจริงๆ ครับ ใครทราบช่วยบอกหน่อย

2. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    หุหุ อยากเห็น ครับ

3. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  4. B&N

B&N New Member Member

7
    0
    0
    อยากเห็น ๆ........

5. อยากเห็นเหมือนกัน

6. foony

188
    7
    0
    ใครรู้จักหรือเป็นเจ้าของช่วยลงรูปให้ดูหน่อยครับ รถสวยมากๆ จิงๆ

7. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  8. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    อยากเห็นเหมือนกัน ท่าจะโหด

9. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    โหดแน่ๆ ท่อ ยิงสด ออก กันชนน่า เลย

10. -=[ ColonelS ]=-

-=[ ColonelS ]=- New Member VIP

207
    5
    0
    อยากเห็นๆ

11. su - kha

su - kha New Member Member

78
    1
    0
    รอดูๆ

12. "NUNG_JZ"

"NUNG_JZ" New Member Member

67
    2
    0
    เครื่อง อาบี25คับ โมเพียบ แต่รถยังไม่สมบูรณ์ รถรุ่นน้องผมเอง
    ทำเอาขำๆๆๆ คับ อยู่อู่เนี้ยวเจริญยนต์ ตรงพระประแดงอะคับ
    ที่เค้าทำเซฟ หน้า อา33 สีทองอะคับ ที่ไปจอดโชว์ที่เซ็นทรัล
    พระราม2อะ ยังไงว่างๆนัดเจอคุยเล่นกันก็ได้คับอยู่แถวเดียวกัน

13. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    มารอดูๆ

14. BEGIN

BEGIN New Member Member

10
    0
    0
    CK2ทำขับหลังหรอครับ

15. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    เมื่อกี้เห็นขับผ่านหน้าคอนโด เสียงหวานมากๆ ck 2 แดง ล้อขาว ใช่เปล่า สวยดี

16. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    งง เยย คัฟฟฟ

ck วาง RB25 หรอคับบบ

17. Masterpiece

Masterpiece New Member Member

85
    3
    0
    อยากเห็นครับ

18. กด หมด จ้า

กด หมด จ้า Member Member

91
    0
    6
    อ่า...แถว บ้านเรย อ่ะ

19. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    แถวบ้านเลยแต่ยังม่ะเคยเห็นอ่ะ ตกข่าวจิงๆๆ

20. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ถ้าเจ้าของรถไม่รังเกียจถ่ายรูปมาโพสต์ให้ดูหน่อยครับ จะเป็นพระคุณ ท่าทางรถจะโหดมากๆ

21. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    เอ่อ แบบว่า CK2 นี่ท้ายเบนซ์ไม่ใช่หรอครับ แล้ววาง RB ได้จะได หรือทำเป็นขับหลัง ออกมาชี้แจงด้วยครับ งง งง งง

22. Backpressure

Backpressure Member Member

109
    1
    18
    นั่นสิครับ
    หรือว่าแปลงเป็นขับหลัง
    ท่าทางน่าจะโหดน่าดู

อยากเห็นรถมากๆครับ

แต่ก็ยัง งงๆอยู่ว่า RB25 มันจะยัดลงไปได้เหรอครับ

23. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48

เขาแค่สงสัยจากเสียงเฉยๆครับ
    อย่าเพิ่งหลงประเด็น เด๋วจะเข้าใจว่าเป็น Space Frame ไปซะก่อน

24. BASSBOY

BASSBOY New Member Member

72
    3
    0
    อยากเห็นจัง

25. foony

188
    7
    0
    ขอบคุณมากๆ ครับ ถึงว่าทำไมเสียงหวานจัง ทีแรกผมนึกว่า rb26 เพราะเห็นมีเฟืองท้ายแบบคานแข็งด้วย แถมตอนออกตัวยังมีเป๋ๆ อีก รถสวยมากๆ เลยครับ โหดดี สีสวย ยังไงถ้ามีรูปช่วยลงมา post หน่อยนะครับ มีคนอยากเห็นเยอะ อ้อแล้วอีกอย่างถ้าดังแล้วอย่าลืมพาผมไปกินข้าวด้วยนะครับ ล้อเล่นนะ บ้านผมอยู่บางพลีครับ แต่บ้านแฟนอยู่ วิเศษสุขนคร ครับ พอดีไปบ้านแฟนทุกอาทิตย์ เลยเจอเข้าพอดี ขนลุกเลย

26. foony

188
    7
    0
    ผมไม่แน่ใจนะว่าเป็นรถ frame หรือเปล่าครับ แต่เขาวางเครื่องขับหลังจริงๆ ครับ เพราะผมเห็นมีเฟืองท้ายด้วย แล้วตอนออกตัวยังมีเป๋ๆ ด้วย ผมจึงนึกว่าคงเป็นขับหลังเพราะถ้าเป็นขับสี่ มันจะออกตัวไม่เป็นอย่างที่เห็น ไว้รอดูเจ้าของมาลงรูปให้ดูดีกว่าครับ
    แต่ไม่รู้เมื่อไหร่

27. foony

188
    7
    0
    ใช่แล้วครับ รถสีแดงๆ ล้อสีขาวๆ หน้าทิ่มๆ ตูดโด่งๆ

28. โลมากินเจ

โลมากินเจ New Member Member

17
    0
    0
    จริงหรือนั่น

CK2 RB25

สุดอีกแล้วครับ

29. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    แถวบ้านเลยครับ ชาวพระประแดงนัดนอกรอบดี มั้ยครับ

30. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    เอ่อ สุดประเทศอีกคันแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้