ถามนิดนึงเกี่ยวกะเครื่อง"J"ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ITT_ITT, 7 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    มีรุ่นน้องจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ มันใช้ BENZ W124 220E(ปีอะไรไม่แน่ใจครับ) มันถามผมว่าจะวางเครื่องตัวไหนดีระหว่าง1Jกับ2J(ไม่โบทั้งคู่นะครับ) ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องตระกูลนี้ด้วยเลยแนะไปว่าไม่เล่นBOไปเลยล่ะ(คิดว่าอัตราเร่งน่าจะดีกว่าและเพื่อนๆในนี้ก็นิยมวางกัน) เลยอยากทราบราคาเครื่อง+ค่าวางแต่ละตัวนิดนึงครับ แล้วก็ถ้าเป็นเพื่อนๆจะวางเครื่องตัวไหนครับ/เพราะอะไร เงื่อนไขที่มันบอกผมมานะครับ
    1.วางแล้วติดแก๊ส
    2.ไม่จุกจิก
    3.ขอราคา(วางเบ็ดเสร็จ)+ร้านที่รับวางด้วยก็ดีครับ
    ขอบคุณครับ

2. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    โบ หรือ ไม่โบ ติดแก๊สตอนนี้ ก็ไม่มีปัญหา ได้หมดครับ , ไม่โบ ก็จุกจิกน้อยกว่า ค่าใช้จ่ายตอนวางถูกกว่า

แนะนำ เจโบ ครับขับแล้วไม่เหนื่อย , ไม่ก็ 2j ไม่โบครับ ถ้าไม่คิดซิ่งกับใครมากก็พอเพียงเลยครับ

รถมันหนักต้องช่วยมันหน่อย ต้องถามเจ้าตัวว่าจะเผื่อซิ่ง หรือ ขับสบายๆเรื่อยๆ

เจไม่โบ จบที่ประมาณ 4-5 หมื่น , 1เจโบ ก็ราวๆ 6-7 หมื่นครับ แล้วแต่ออฟชั่น

3. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    วางแล้วไม่จุกจิกแนะนำ2J GE ครับ จบเลย ราคาเครื่องก็อยู่ 22000-25000 แล้วแต่สเปคเอาเเคร็งอะไร

ค่าวาง วายเดินสายแอร์ ทำขาแท่นใหม่ ไม่น่าเกิน20000 รวมประมาณ 45000 บาทขับกลับบ้านได้คับ

4. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ถ้าจะเเก๊ส 2JZGTE ไปเลยครับ วางทีเดียว ทอร์คเยอะวิ่งสบาย เวลาอยากซิ่งก็มีกำลังเหลือเผื่อไว้ใช้

ค่าวางก็ + เพิ่มจากตัวเครื่องไปอีกขึ้นอยู่ว่าใช้ของเกรดไหน เเต่เฟืองท้ายควรจะ 4.1 สำหรับออโต้นะครับ

5. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    2j vv ก็ดีครับ

6. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ

7. golfsand78

golfsand78 New Member VIP

18
    1
    0
    ผมเคยใช้ 960 ว่าง 1Jโบ ติดแก๊ส วิ่งดีเลยครับประหยัดด้วยตก 1.5 บาทต่อกิโลไม่จุกจิกด้วยครับ

8. ZajuicE

ZajuicE New Member Member

90
    0
    0
    1J BO VVT-I ก็น่าเล่นนะคับ

9. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    เล่น Turbo ไปเลยดีกว่าครับ

มีม้าไว้ให้ใช้ ดีกว่า อยากใช้แล้วไม่มีครับ

ส่วนเรื่องติดแก๊ซก็ ไม่มีปัญหานะครับ ส่วนใหญ่ก็ติดกันทั้งนั้น

ลองหาข้อมูลอีกทางที่ www.clubjz.net ครับ ขอให้โชคดีครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้