สมาชิกใหม่ รบกวนสอบถาม เรื่องขนาดของล้อหน่อยครับ pls

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย sillykaow, 2 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sillykaow

sillykaow New Member Member

4
    0
    0
    ไปเจอล้อกล้วยถูกใจมา ขนาด 13" x 6" ออฟเซท 20 4 รู 114.3
    จะใส่ในรถ Starlet เดิมเดิม ได้มั้ยครับ อยากจะเสริมสวยให้รถคุณแม่สักหน่อย
    ตอนนี้ใส่ยางขนาด 175/70 อยู่ จะสวมกับยางเบอร์นี้เลยได้มั้ยครับ
    ผมอยู่เชียงใหม่ มีร้านไหนแนะนำบ้าง อยากจะปัดเงาขอบล้อ และทำสี
    ps. ผมขับแต่มอไซค์ ไม่ค่อยมีความรู้รถยนต์เลยครับ รบกวนด้วยครับ

2. 17pE

17pE New Member Member

138
    0
    0
    ต้องเป็น 4 รู 100 น่ะครับ ถ้าอยากใส่จิงๆก็คงต้องรองสเปเซอร์แปลงรูน็อต แต่ออฟเซทล้อ 20 นี่ ล้อจะยื่นออกมามากอยู่นะครับ ยิ่งรองพวกสเปเซอร์แปลงรูน็อตเข้าไปอีก ล้อจะล้นบังโคลนมาเยอะเลยครับ ถ้าจะให้เหมาะลองหาพวกล้อ 4 รู 100 ออฟเซท ซัก 35-40 จะสวยกว่านะครับ หรืออีกทีขยับไปเล่นขอบ 14 นิ้วนี่หล่อเลยครับ

3. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    หากล้วยหรอคับบบบ ไปที่นี่เลยคับ http://www.watanabemania-thailand.com เพียบคับบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้