ปีกนกหน้า nissan cube ใช้ของรถอะไรที่แทนได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย satomu, 2 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. satomu

satomu New Member Member

22
    0
    0
    ปีกนกหน้า nissan cube ใช้ของรถอะไรที่แทนได้บ้างครับ ที่มีในบ้านเรา

2. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    ใช้ของตรงรุ่นมันเองเลยดีกว่าไหมครับ ??? ผมเข้าใจว่าช่วงล่างตัวนี้มันไม่เหมือนกับ Nissan ตัวอื่นในบ้านเรา อย่างโช๊ค Tein หน้าตาของ Cube คล้ายกับ Tiida มาก แต่ถ้าเอามาเทียบกันจะๆ ขนาดมันจะไม่เท่ากันครับ ต้องสั่งของตรงรุ่น

อยากได้อะไรลอง PM. มาครับ จะช่วยหาให้ได้ครับ ...
    พอดีใช้ Cube อยู่เหมือนกัน และซื้อของแต่ง & อะไหล่รถ Cube จาก Yahoo Jap. มาหลายชิ้นแล้วครับ

ปล.ผมไม่ใช่พ่อค้า ไม่รับสั่งของ ไม่ใช่คนกินนายหน้า แค่แนะนำให้เฉยๆนะครับ (บอกไว้ก่อน กลัวเข้าใจผิด) :D

3. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ตัวจริงเรื่องปิ้งย่างมาตอบแล้ว

คนใช้CUBEเยอะรู้จักกันไว้ก็ดีเนอะ อยากได้เหมือนกัน

4. gskykids

gskykids New Member Member

5
    0
    0
    ที dress up มีpart ของ cube ขายนะครับ

5. satomu

22
    0
    0
    ขอเบอร์ติดต่อกลับด้วยครับ

ขอเบอร์ติดต่อกลับด้วยครับ

6. yungi

yungi New Member Member

95
    3
    0
    ขอเบอร์ด้วยคนครับ

7. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    089-8333 986 ครับ :D

8. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    น้ำใจหาได้ในนี้แหละ ชอบๆ

9. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ผมว่าถ้าจะหาจริงๆ มันหาไม่ยากหรอกครับ เพราะที่นั้น cube มันก็ทิ้งกันเยอะพอสมควรเลยครับ

หากหาไม่ได้จริงๆ โทรหาผมละกันนะครับ เดี่ยวให้เดกที่นั้นรื้อมาให้1ชุด รอ1เดือนนะครับ ถ้ารอได้เดี่ยวจัดให้

ส่วนเครื่อง cr14 นี้ไม่รู้จะเอามาขายคัยจิงๆ

10. mappest

mappest New Member Member

1
    0
    0
  11. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    ราคารถมันแพงมากมั้ยคับ เห้นเชียงใหม่ วิ่งกันหลายคัน เลยอยากรู้อะคับ

12. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ราคาไม่แพงม๊ากคับสำหรับรุ่นนี้ ขึ้นอยู่กับว่า ตรวจ สมอ หรือ จดแก๊ซ ราคาต่างกันอยู่ เกือบแสนนะคับ ส่วนสรรพสามิตรก็ตีตามรถตามออฟชั่น ตามสภาพ ตาม

ปีครับ น่าจะอยู่ 550000-600000 ไม่น่าเกินนี้นะคับ หากซื้อกับคนต้องการขายจริงๆ 500000 น่าจะๆได้ ขึ้นอยู่กับรุ่นและก็ปีของตัวรถด้วย

นิสสันรุ่นนี้ญี่ปุ่นคนนิยมใช้มาก เขาเรียกกันคิวบุ มันน่าจะแปลว่า กล่องสี่เหลี่ยม หรืออะไรสักอย่างนี้ละคับ ภายในกว้างนั่งสบาย จุของได้เยอะ ถ้าเทียบกับ jazz หรือYARIS นะคับ

13. satomu

22
    0
    0
    ถ้าเราจะเปลี่ยนเครื่องให้แรงกว่านี้ นำเครื่องรุ่นใหนมาวางได้บ้างครับ แบบร้อยน้อตเลยไม่ต้องแปลงหรือแปลงเล็กน้อยครับ ผมใช้ BNZ11 ครับ

14. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ชอบรุ้นนี้เหมือนกันครับ น่ารักดี

15. tong-c

tong-c New Member Member

1
    0
    0
    มีอะไหล่ cube ขายครับ สนใจ ติดต่อสอบถามที่ 081-257-1144 ครับ

16. EddZa

EddZa New Member Member

797
    13
    0
    อยากรวบรวมสมาชิกให้ได้เยอะ ๆ ครับเพื่อจะช่วยเหลือกันเรื่องปัญหาหลาย ๆ อย่าง จึงขอบอร์ดนี้ขึ้นมาครับ มารวมกันนะครับ

www.rcweb.net/cube&bbthailand

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้