ลังเลอยู่ อยากได้พักปลายท่อใหม่ อยากได้ดังๆ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย arowanote, 27 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    พอดีอยากได้พักปลายใหม่อ่ะครับ ของเดิม เป็นของ NITTO
    เครื่อง D16A ไม่เทคครับ
    อยากได้ดังๆ (ตอนนี้มีพักกลาง+แคต)
    ใส่ไรดีอ่ะครับ ปากแตร - spoon - js - mugen - hks hiper
    หรือ มีปลายท่อรุ้นอื่นแนะนำบ้างครับ
    ส่วนตัวชอบspoon แต่มีคนใส่เยอะแล้วอ่ะครับ

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    เอาแคต และพักกลาง ออกครับดังแน่นอน
    ปลายก็จัดไปตามงบเลยครับ งบเยอะ สปูน มูเก็น
    งบน้อยลงมาก็พวก hks apexi 5zigen ทำนองนี้ครับ

3. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ต้องรอน้องโจ มาตอบคับ กูรูเรื่องท่อดัง เอาแค่ขับสวนเด็กแว้นหน้าเซนทรัล เด็กแว้นตกใจมอไซแทบล้ม :)

4. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    ถอดแคต พักกลาง ปลายออก ไม่ต้องใส่ไรเลยจิคับ
    ดังลั่นอำเภอเลย อิอิ ^^

5. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    5Zigen fireball / borner 304....

6. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    5zigen fireball งับ ม่ายก้ Spoon แต่อยากดัง เอาพักกลางออกนะครับๆๆๆ ^^

7. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ท่อเลส ยิงตรง noพักทุกชนิด ปลายspoon n1 ดังแน่ ไม่เชื่อมาพังฮาฮาฮา..........................

8. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ตามพี่แจ๊คไปเลยยย ลั่นทุ่ง 555+

9. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    5Zigen fireball หรือ จะแป๊ปตรง ดังลั่นทุ่งแน่

10. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ท่อดังรถต้องแรงนิสนุงด้วยนะฮะ เดี๋ยวหนีขวดเบียร์ไม่ทัน

11. arowanote

490
    6
    0
    ปลาย js racing ใส่ตรง ใส่คูเป้สวยไหมครับ

12. bestza

2,475
    13
    0
    ก้พอได้งับ แต่ js มะดังมากๆๆๆๆๆ

13. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    จะดังไปไหน

14. โจCoupeดำ

950
    4
    0
    ลองแบบนี้ดู เดินท่อมา+พักกลาง+ไม่มีปลาย
    จะดังเฉพาะเวลาtecเปิด ฉึ่กๆ

15. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    เครื่องเดิมไม่มีกลางไม่มีปลายวิ่งไม่ออกหรอกครับ

16. โจCoupeดำ

950
    4
    0
    เอางี้คับเปลี่ยนแต่ปลายพอ เน้นท่อนอก เสียงคนละเรื่องกับท่อไทยแน่นอน....

17. arowanote

490
    6
    0
    ตอนนี้ผมคิดว่าจะเอาแคตกับพักกลางออก แล้วเดินท่อ2นิ้ว ใส่ปล่ายปากแตรไทเทเนียมใส่ตรง คิดว่าเป็นไงมั้งครับ
    .
    .เครื่อง D16A ไม่แทค
    .เดิมๆ ไม่ได้ทำไรเลยครับ
    เกียธรรมดา

18. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    5Zigen fireball ยกมาทั้งเส้นทีเดียวจบครับ

19. โจCoupeดำ

950
    4
    0

มาแต่เสียง แต่รถไม่วิ่งนะจ๊ะ :D

20. bestza

2,475
    13
    0
    มะวิ่งชัวๆๆงับๆ ตาม เทพแห่งท่อข้างบนเลยๆงับ อิอิอิอิ

21. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    เมิงนี่รู้เยอะเนอะเบส

22. arowanote

490
    6
    0
    แล้วใส่แบบไหนให้วิ่งด้วย ดังด้วยอ่ะครับ พักกลางแบบทรงบวบ ช่วยได้ไหมครับ

23. โจCoupeดำ

950
    4
    0
    ดูรูปรถพี่แล้วแต่งขนาดนี้ ไม่น่าจะเครื่องเดิมแล้วม๊างงค๊าบบ อิอิ....

24. bestza

2,475
    13
    0
    ^
    ^ ข้างบนพูดถูกต้องที่สุดๆๆ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

25. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    ดังมากไม่ดีหรอกครับ.....ขับเอง นานๆหูอื้อเอง+รบกวนสาวๆด้วยนะครับ หะๆๆ

พวกพักต่างๆ เก็บไว้เถอะครับถ้าเครื่องเดิม..ไม่ได้โมมา...

จิงๆถ้าต้องการดัง จะออกแนวท่อไทยครับ ดังหมด ..ไม่ว่าทรงไหนเอาตามชอบเลยครับ(ดังมากครับ พวกท่อไทย ไส้ตรง)

แต่ถ้าท่อนอกที่มีjasma มันจะดังไม่มากครับ...(ไม่เท่าท่อไทย) จะเน้นดังนุ่มตามความโหดของเครื่อง
    และไม่เอาที่มีsilencer

เป็นผม ผมเล่น ท่อ japan มือสองครับ หาเอาที่ชอบเลย spoon , hks hiper ของหาไม่ยากมากครับ
    แค่นี้ก็น่าจะดังแบบผู้ดีละคับ อย่าดังมากเลยครับ

มันจะเหมือนกับว่า " ดังแต่ท่อล้อไม่หมุน" คร้าบบบ

26. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    ของผม เปลี่ยน Cat ซึ่ง พักกลางซิ่ง ปลาย Spoon โอย แค่นี้ก็ดังมีรำคาญแล้วอ่ะ TEC ออกนี่ แปร๊ดๆ เลย วิ่งกว่าเดิมด้วย โล่งมากมันจะไม่วิ่งเอา - -" เงียบๆ ดุๆ วิ่งๆ แจ่มกว่านะ

27. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    เอาดังๆเดิบแปปทั้งเส้น รับรองแม่จามอยุบ้านแน่ 55+

28. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ตามนั้น !! แนะนำกันไปหมดละ อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับเจ้าตัวแล้วละคะ ว่าชอบแบบไหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้