รบกวนถามตำแหน่งจับกาวไวน์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บวนแหลมสิงห์จันทบุรี, 2 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนถามตำแหน่งจับกาวไวน์ต้องจับตรงไหนบ้าพอดีมีพี่ให้มา
    ไม่รู้จะต้องจับตรงไหนบ้างคับ ขอบคุนคับงคับ

1. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    - ต่อทั้งหมดกี่จุด?
    ส่วนมากตามมาตรฐานก็จะอยู่ที่ 7- 8 จุด ตำแหน่งดังนี้ครับ
    1. คานหน้า (จริงๆไม่ต้องติดก็ได้ครับ เคยวัดดูแล้วไม่มีผลอะไร)
    2. ไดชาร์จ
    3. คอมแอร์
    4. ฝาครอบวาว (คอล์ยหัวเทียนไม่ต้องไปติดนะครับมันเป็นพลาสติกไม่นำไฟติดไปก็เท่านั้นครับ)
    5. เสื่อสูบ
    6. ลิ้นปีกผีเสื้อ
    7. รางหัวฉีด
    8. ตัวถังติดกับห้องโดยสาร

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ได้หมดแหละครับ ดูต่ำแหน่งไม่ให้ตึงเกินไป เผื่อการสั่นตัวของเครื่องด้วยนะครับ

ขอบคุนคับจะลงมือละคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้