ขอคำปรึกษา เคอี 70 ใส่ เพลา 86 ทำไงดี

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย anatomy411, 3 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anatomy411

anatomy411 New Member Member

14
    0
    0
    ขอคำปรึกษา เคอี 70 ใส่ เพลา 86 ทำไงดีครับ ต้องแปลงอาไรบ้างแล้วที่สำคัญ มันไม่มีสายเบรคมือมาให้ ต้องใช้ของอะไรมาใส่ครับ ส่วนเพลากลางต้องตัดต่อของอาไรครับ มีอุปกรณ์ เครื่องมทอในการทำครบ แต่ยังไม่มีอะไหล่ที่จะมาแปลงใส่ครับ

2. momodriftking

momodriftking New Member Member

14
    0
    0
    ที่ผมใช้อยู่นะคับ....
    สายเบรคมือ ผมใช้ของเดิม ke 70 ที่ติดรถอยู่อ่ะคับ
    เพลากลาง ผมก็ใช้ของ ke 70 เดิมๆ แก้หน้าแปลนเอาคับผม มันก็รับเครื่อง 20v ได้อยู่นะคับ เด๋วยังงัยรอผู้รู้ท่านอื่นมาเสริมด้วยนะคับผม

3. KE70_RETROCAR

KE70_RETROCAR New Member Member

19
    0
    0
    การใส่เพลาท้ายของAE86นั้นไม่ยากครับ เพราะจุดยึดอาร์มทั้ง4อันนั้นเท่ากับKE70ครับ ส่วนที่ต้องแก้ไขมีดังนี้ครับ
    -เพลากลางตัดให้สั้นลงแล้วเปลี่ยนยอยตัวท้ายเป็นของTT141หรือRT100 ก่อนที่จะถอดเพลากลางไปตัดให้สังเกตุดูที่ปลายเกียร์ตรงที่หัวเพลาเสียบอยู่ว่าอยู่ที่ตำแหน่งไหนแล้วก็ตัดต่อให้อยู่ในตำแหน่งเดิม
    -สายเบรคมือในกรณีที่ถูกตัดมาจะมีปลายสายติดที่คาลิปเปอร์เบรคมาด้วย ให้ใช้สายเบรคมือเก่าที่เพลาเดิมKE70 มาตัดเล้วยำหัวใหม่(ก่อนตัดสายเบรคมือให้ทำการคลายน๊อตปรับตั้งสายเบรคมือลง จนเกือบสุดเหลือไว้ประมาณ 1 ซม.)

4. anatomy411

anatomy411 New Member Member

14
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้