โดนจนได้ผม.......ความเลวของร้าน GTM FIBERมีใครเคยโดนบ้างโพสหน่อยดิ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย bbiig2, 3 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bbiig2

bbiig2 Member Member

65
    0
    6
    โดนจนได้ผม.......ความเรวของร้าน GTM FIBERมีใครเคยโดนบ้างโพสหน่อยดิ..........ประมาณ4เดือนที่แล้วผมนึกสนุกอยากทำ ฝากระโปรงเคฟล่าขึ้นมาสักอันประมาณว่าตอนแล้วก็จะไปทำที่อื่นนั้นแหละแต่พอดีไปธุระแถวท่าน้ำเลย เอาวะลองแวะถามสักหน่อยคงไม่เสียหายอะไร เพราะเพื่อนเคยทำอยู่งานอยู่ในขัน พอใช้ได้ราคาไม่แรง เลยเข้าไปถาม พอเข้าไปเข้าก็พูดแบบดูดีเลยพร้อมกับโชร์ผลงานและพูดประมาณว่าถ้าเข้าช่วงนี้ไม่เกินเดือนเดียวได้เลยงานน้อยจะทำให้แบบเนีบยเลยพร้อมรับประกันงานด้วย...เราก็ประมาณเชื่อคนงานเนอะเอาวะเอาก็เอาพร้อมกันซื้อฝาแบบไปให้ด้วยด้วยความไม่อยากหาตังตอนใกล้เสร็จเลยมัดจำไปซะเยอะเชียวตอยเสร็จจะได้ให้น้อยๆผ่านไป1เดือนเริ่มมีอาการ .......โทรไปถามว่าพี่ใกล้เสร็จยังเข้าบอกว่าใกล้เสร็จแล้วเหลือแค่เคือบอีก1อาทิตเสร็จชัว......โอเคไม่ว่าอะไร ผ่านไปอีกของอีก1อาทิตเคือบยังไม่แห้ง เริ่มแม่งๆ อารายพี่เคือบเป็นอาทิตยังไม่เสร็จอีกหรอไม่ว่าอารายผัดไป....อีก1เดือนประมาณโทรไปแล้วเลือยๆๆเลยจนเข้าเดือนที่3เข้ารับปากว่าโอเคเสร็จแน่ๆๆไม่งันให้ปรับเลย และวันนั้นก็มาถึงโทรมาก่อนเลย ประมาณว่างานเสร็จแล้ว แต่ว่าฝากระโปรงมันชืนใช้ไม่ได้ต้องทำใหม่ เราขึ้นเลยโอเคพี่ ผมไม่เอาแล้ว ของเงินมัดจำคืนละกานเขาบอกได้ โอเคแต่ขอเวลา1อาทิตเพราะจะมีคนเอาเงินมาให้ค่าของโอเคได้ผ่านไปก็ไม่ได้ผัดแบบน่าเกียดมาเลื่อยๆๆประมาณว่าเงินไม่ได้บ้าง เอารถไปเข้าไฟแนนไม่ได้ตังบ้างโดนไฟแนนโกงบ้าง ล่าสุดจะไปยืมเงินเพื่อนให้เราก็รอโทรมาว่าได้แน่นรับปากว่าชัวแล้วสุดท้ายโทรบอกว่าเพื่อนปิดเครื่องหนี้ไม่สงสัยเลยผมไปดูฝาที่ให้เป็นแบบขึ้นเลยไม่มีแม้แต่รอยกดแบบ ผมเลยถามพี่ถามจิงๆทำยังโอเคพี่บอกและพี่โดนกรมทรัพยากรมาตรวจไม่ให้ทำดู...ดูมันผัด...ผัดแบบหน้าด้านๆ ผัดสุดๆๆเดือน เป็นอาทิต เป็นวัน ชัวโมงแม่งยังผัดสุดๆเลยคนๆนี้ ใครอย่าได้คิดทำเลยนะคับทุกวันนี้ยังไม่ได้คืนเลย จำไว้ให้ดีๆนะคับชื่อ ร้าน GTM FIBER เรวสุดๆๆ

2. bossy

bossy New Member Member

47
    2
    0
    โดนมาหลายคนครับรวมผมด้วย
    ลักษณะที่โดนคล้ายๆกันเลย เลื่อนๆๆๆแล้วก็เลื่อน งานดูไม่ได้เหมือนที่คุย เหมือนเอาตีนทำ
    ทำไมก่อนเข้าไปทำไม่มาโพสถามครับ จะได้มีคนมาบรรยายความเลวของมันให้อ่าน
    ของผมก็ฝาลายเคฟล่าทำออกมาเป็นคลื่นๆ มันบอกใช้ไปสักพักมันจะเซ็ทตัวเอง ใช้ไปไม่หายเป็คลื่นๆเป็นบุ๋มๆบนฝากระโปรง ก็เลยจะเอาเงินคืนเป็นเรื่องกับมันอยู่พักนึง เงินนี่ทวงยากสุดๆ ไม่ว่างอย่างนู้นไม่ว่างอย่างนี้ จนมีเรื่องทนไม่ไหวไปร้านมัน ดีนะที่วันนั้นแม่ไปด้วยเขากลัวมีเรื่องกัน แต่เงินก็ได้มาไม่ครบแม่ผมบอกสงสารมันช่างมันเหอะ(เขาสงสารมันที่ขามันเป็นเป๋ๆข้างนึง) นิสัยแบบนี้แม่งน่าเป็นอีกสักข้างเนอะ

3. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    อัฟ+ กันไปจะได้รู้กันครับ

4. KungZa@

KungZa@ New Member Member

67
    3
    0
    ขอบคุณคับ เป็นความรู้ไป ก็ระวังกันหน่อยนะคับเพื่อนๆ

5. love _Evo

love _Evo New Member Privilege

56
    2
    0
    ขอบคุนงับ ที่มาเตือน

6. Elbana

Elbana New Member Member

103
    2
    0
    เตือนๆกันไปครับ

7. k_games

k_games New Member Member

153
    2
    0
    ขอบคุณที่เตือนกันครับ

8. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    อีกแล้ว !!!

9. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ต้องรีบดันครับ กระทู้แบบนี้ เพื่อคนอื่นยังไม่รู้จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อครับ

10. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    จะได้รู้กันไว้ครับ ไม่ไหวเลยแบบนี้ พูดมาได้ โดนกรมทรัพยากรมาตรวจไม่ให้ทำ เหอๆ

11. Story of love

Story of love New Member Member

395
    2
    0
    สเตปนี้แหละครับ ผลัดไปเรี่อยๆ ไปหลายหนเลยกว่าจะได้

12. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    เลวได้ใจจริงๆ..

13. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เจตนายังเหมือนเดิม อุดมการณ์ไม่เคยเปลี่ยน รักษาความ..........ได้คงเส้นคงวา

14. bbiig2

65
    0
    6
    ทำไม.......ไม่เข้าใจเลยทำไม่ได้ก็ไม่ต้องเปิดร้านทำสิมันน่า........มัย

15. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    โอววว แย่ๆ ขอบคุณที่เตือนครับ

16. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    .........:cool:......อืมมมมม...............จัดว่าเป็นร้านอันดับต้นๆเลยล่ะ
    .......................ได้เข้าชิงทุกปี.............:cool:

17. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    เจ้าของร้านนี้เค้าได้วุฒิ ปวส. กับ ปวช . ..... มาคับ งานสุดจะบรรยาย ใครหลุดวางมัดจำไปก็เสร็จมันคับ

18. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    แจ๋วจริงครับร้านนี้ เพื่อนๆใน RCW โดนกันไปแล้วทั่วหน้า แต่ยังยืนหยัดในความ ... ได้อย่างต่อเนื่อง เจ๋งจริงๆหว่ะ

19. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    เสียใจด้วยนะคับ ทำใจกะพวกช่าง ไร้จรรยาบรรณ นะคับ
    ดีก็ชมกันไป ไม่ดี ก็ เอามากบอกต่อๆ เตือนๆ กันไว้คับ
    ช่างไม่รู้เลยมั่งเลย เรื่องเลวๆ เขาเอามากระจายกันแป๊บเดียวก็รู้กันทั้งวงการแล้ว
    เด๋วก็เจ๊ง ปากต่อปาก เจ๊งมากนักต่อนักแล้ว

20. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    แถวบ้านเลยดีนะไม่หลงเข้าไปทำ

21. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    ร้านอยู่แถวไหนอะครับ

22. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แย่เลยคับ เจอแบบนี้เข้าไป

23. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    เลวได้ไม่จำกัดซีซีเลย อัปไว้อ่านกันถ้วนหน้า

24. bbiig2

65
    0
    6
    ร้านชื่อ GTM FIBER คับ อยู่แถวท่าน้ำนนท์คับใกล้เรือนจำนนท์ ชื่อจิงเขาชื่อ ชญชัช บุญเจริญ ชื่อเล่น ชื่อต่อ บ้านเลขที่ 154 หมู่ 1 ต.สวนใหญ่ อ.เมือง จ.นนทบุรี 086-5059738-แต่ของบอกว่าอย่าหลงกลเข้าแล้วกันเดียวเหมือนผมนะคับ

25. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    ไปทำลิ้นหน้ามา...ไม่สนิทแล้วก็บานด้วยผิดทรงเลย

26. JAZZ ขาวจั้ว

JAZZ ขาวจั้ว New Member Member

79
    1
    0
    ขึ้นชื่อเรยอิอิอิอิ

27. ball@vios.std / spunk

[email protected] / spunk New Member Member

17
    1
    0
    ปิดร้านไปเหอะคับทำแบบนี้

28. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เช็คบิลย้อนหลังมียาวแน่นอน ..ขอเรื่องใหม่ๆบ้างดีกว่า

29. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ผมและคนข้างบน (กล้วย) เคยโพสกระทู้ของร้านนี้เตือนเพื่อน ๆ ก่อนที่เวป RCW จะเปลี่ยน SERVER มีผลให้กระทู้นั้นหายไป
    นึกไม่ถึงว่าผ่านไปสามปีแล้ว ยังคง สุดยอดดด เหมือนเดิมเลย (เป๋ห่าวอยากเป็นเจ้าพ่อ...แห่งความอืด)

เอาเป็นว่าใครอยากทำไฟเบอร์ดี ๆ อย่าเข้าร้านนี้เลยครับ
    ร้านนี้ ของถูกจริง แต่ไม่มีคุณภาพ และคงความอืดอาดยืดยาด มีที่นี่เลย ครับ GTM

30. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ..............:cool:.............แต่เค้าก้ยังอยู่ได้นะ ...........แปลกดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้