สอบถามอู่ซ่อมรถหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย aus_demon28, 2 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aus_demon28

aus_demon28 New Member Member

26
    0
    0
    คือผมเปนคนต่างจัหวัดและพึ่งซื้อ coupe มา เลยอยากเก็บงานหน่อยนะครับ แต่ไม่รู้จักอู่ที่ทำเลย ผมพักอยู่แถววงศ์สว่าง พอดีเจอปัญหารอบเครื่องกระตุก เลยว่าจะไปล้างลิ้นปีกผีเสื้อ กับเช็ตช่วงล่างด้านหน้าหน่อยอะคับ ปล.รถเดิม ๆ เครื่องเดิม ๆ คับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับำแนะนำนะครับ ถ้ามีโอกาสจะไปร่วมมิตติ้งด้วยนะครับ

2. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับพี่ ค่อยๆทำค่อยๆเก็บ
    เรื่องอู่ที่ไว้ใจได้แถวนั้นรอคนอื่นนะครับผมอยู่แถวรังสิตอ่ะ
    ขอให้มีความสุขกับการทำรถครับ

3. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ...........

เป็นกำลังใจให้ครับพี่ ค่อยๆทำค่อยๆเก็บ
    เรื่องอู่ที่ไว้ใจได้แถวนั้นรอคนอื่นนะครับผมอยู่แถวรังสิตอ่ะ
    ขอให้มีความสุขกับการทำรถครับ

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ใครอยู่แถววงสว่าง รายงานตัวให้ไวพี่น้องค้าบบบบ!! :: ยินดีที่ได้รู้จักคับ ผมชาคริต 55

5. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ถ้าช่วงล่าง วิชัยการยางคับ อยู่แถวสะพานพระนั่งเกล้า คับ

ผมทำร้านนี้คับ น้องเบส แนะนำไป ^^

6. aus_demon28

26
    0
    0
    noncook : ขอบคุณกำลังใจคับ

punkskate007 : ผมชื่ออัฐครับ

-CasPer- : พอดีวันนี้ลางานเลยขับแถวๆหอดู เลยไปนัดช่างไว้ละคับ พรุ่งนี้ทำรถตอนเช้าเลย ไว้ถ้ามีโอกาสจาลองไปที่แนะนำดูครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ ขอฝากตัวด้วยนะครับ อิ อิ

7. kogolo

kogolo New Member Member

47
    0
    0
    เเนะนำครับทำอยู่.....PROSTREE 2 by O"le ลองดูครับ

8. aus_demon28

26
    0
    0
    ขอบคุณ คุณkogolo มากครับ น่าสนใจยิ่ง ไว้มีโอกาสจาแวะเวียนไปคับ เพราะโปรเจคหลังจากเก็บงานเสร็จว่าจาหาของแต่งต่อคับ

9. bigtle

bigtle New Member Member

16
    1
    0
    อู่ Auto way เลยครับ ไม่ใกล้ไม่ไกล อยู่ซอยวัดดงมูลเหล็ก ตรงข้ามรพ.ธนบุรี แถวๆแยกพรานนก
    อู่นี้เก่ง ไว้ใจได้ และไม่แพง ผมลองมาแล้ว อู่พี่ก่ำ
    แหล่มเลย

10. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    V-PRO

11. aus_demon28

26
    0
    0
    จาไปทามทุกอู่ไหวมั้ยเนี่ย อิอ ิ

12. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เอาไปอีกอู่ แถวเลียบด่วนเอกมัย-รามอินทรา
    Auto GT Garage 081 7533520 พี่แอ้ม อิอิ

13. aus_demon28

26
    0
    0
    ตอนนี้ผมยังมะมีเวลาไปทามตามอู่ที่ว่าข้างต้นเลย แต่ก็เอาไปซ่อมตามอู่แถวๆที่พักบ้างอะนะคับ เพราะทำงานและใช้รถทุกวันเลยมะมีเวลาเลยแถมเรียนเสา-อาทิตย์ไปอีก เหนื่อยมากๆ

ตอนนี้ไปเจอปัญหามาอะคับ เลยอยากสอบถามแทน อู่ละกานเนอะ

1. รถมีอาการสะอึก ทั้งตอนเปิดแอร์ หรือปิด รอบเดินเบาก็เปน เวลาขับบางครั้งรู้ส฿กได้บ้าง แต่จาเปนก็ต่อเมื่อขับไปสักพักแล้ว สิ่งที่ทำมาแล้วคือ เปลี่ยนหัวเทียน กับตั้งไฟที่จานจ่ายขึ้นนิดนึง แต่ก็ยังมะหาย มะรู้ว่าจามีใครพอแนะนำได้บ้างครับ ว่าจาเปนที่ระบบจ่ายนำ้มัน หรือ ระบบไฟ หรือ เครื่องยนต์กันแน่

2. แร็คพวงมาลัยมีอาการเสียงดังเมื่อขับไปสักระยะหนึ่ง(ประมาณสัก 10 กม.ได้) น่าจะเปนที่แร็คนะคับ เพราะพอเปลี่ยนน้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์อาการเกิดช้าลง มันเหมือนมันมีอารายหลวมอยู่ข้างใน และดังกึกกักตลอดเลย ทั้งทางตรงและทางโค้ง รู้สึกมะปลอดภัยอย่างแรง 555+ ถ้าเปลี่ยนใหม่นี่ของใหม่เท่าไหร่ หรือว่าซ่อมนี่เท่าไหรอะคับ

ตอนนี้เหลือแค่ 2 ปัญหานี่แล้วก็จะเก็บรายละเอียดครบต่อไปจาได้เริ่มแต่งเหมือนเพื่อนๆในนี้ได้สักทีคับ ขอบคุณทุกคนมากเลยนะคับที่ให้ความช่วยเหลือ

14. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ก่อนอื่นก็ ยินดีต้อนรับ สมากชิกใหม่ นะคะ เพิ่งได้รถมาก็ต้องมาเก็บรายละเอียดแบบนี้แหละคะ เหนื่อยหน่อยนะคะ

ความรู้เรื่องรถก็ไม่ค่อยเยอะอะคะ แต่ก็จะพยายามลองตอบดูนะคะ

1. ลองเช็ค Oxygen Sensor รึยังคะ

2. ค่าเปลี่ยนแร็คนี่ เคยได้ยินว่าหลักพัน แต่ไม่แน่ใจว่ากี่พันอะคะ

ขอให้อาการทั้งหมดหายไวไวนะคะ

15. aus_demon28

26
    0
    0
    ขอบคุณ คุณWakita(Wa) นะคับสำหรับคำแนะนำ เดวจาลองไปเช็คดูอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้