มิตรภาพรถซิ่งดีดีบนท้องถนน ทักทายยาริสสีส้มแปะ Addzest ท้ายรถ บนถนนวิภาวดีช่วงบ่ายๆเมื่อวานคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย LeGoLaZZ เลโกลัส, 21 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ขอกระทู้ไร้สาระซักกระทู้นะคับ

เนื่องจากไปทำธุระแถวๆแพลตตินั่มแล้ววิ่งผ่านประตูน้ำ เข้าเส้นวิภาวดี

เจอรถยาริสสีส้มสวยๆเข้าคันนึง ไอ้เราก็ชอบรถแต่งแต่ไม่กล้ามองมาก กลัวโดนเขม่น แหะๆ

วิ่งไปเรื่อยๆรถติดๆไหลๆ ก็แอบๆมองอยุ่ รถสวยดีคับ สีรถคล้ายๆกันด้วย ชอบๆ

พอวิ่งเข้าเส้นวิภาวดีก็เลยลองกดกันเล่นๆ มุดๆกันไปขำขำ เอาพอหนุกหนาประสารถ City Car สองแบรนด์แต่ชอบสีส้มเหมือนกัน

จบท้ายด้วยกานยกมือทักทาย เพราะผมต้องแยกไปสะพานควายต่อ

ขอบคุณมิตรภาพดีดีที่มีให้เพื่อนรถแต่งคับ

ถ้าขับไปบังเลนส์บ้างก็ขออภัยไว้ ณ ด้วยคับ รวมถึงพี่ๆที่ใช้รถบริเวณนั้นด้วยนะคับ

ขอบคุณคับ

กด หมด จ้า ถูกใจสิ่งนี้
  2. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    แบบนี้สิ เจ๊งจิง ไม่ใช้ว่าวิ่งกันแล้วมาด่ามาทะเลาะกัน บางคนถึงกับบังเลนวางมิต แย่มากๆ

3. แบบนี้นี้แหละคับ เพื่อนรถซิ่งแท้จริง

4. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    แต่งรถเหมือนกัน อย่างงี้แหละครับ มิตรภาพที่ดีต่อกัน

5. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    ยอดเยี่ยมครับ สปิริต บนท้องถนน

6. ดีจังคับ พอหอมปากหอมคอ

แต่บางทีเจอแบบไม่ยอมกันเจอวางมิดก็แย่นะครับ...

ขับขี่ปลอดภัยนะครับทุกท่าน

7. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    แหล่มเลย อ่านกระทุ้แบบนี้แล้วรุ้สึกดีคับ :D

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ชอบจังๆ

9. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เจอแบบนี้ก็ดีครับ
    บางทีเจอไม่รู้เป็นอะไรเล่นกันไปพอเสร็จเราก็เปิดกระจกทักทาย เค้าดันไม่มองเลยแถมขับไปเฉยๆเหมือนไม่มีใครมาทักทาย เฮ้อ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:46:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:45:44 ----------

เจอแบบนี้ก็ดีครับ
    บางทีเจอไม่รู้เป็นอะไรเล่นกันไปพอเสร็จเราก็เปิดกระจกทักทาย เค้าดันไม่มองเลยแถมขับไปเฉยๆเหมือนไม่มีใครมาทักทาย เฮ้อ

10. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    แบบอย่างของมิตรภาพครับ ^^

11. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    นี้หล่ะครับมิตรภาพดีๆ เวลามุดกันไปก้อบังลายไปบ้างแต่สุดท้ายก้อจบด้วยการ

โบกมือล่ากัน

12. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    แจ๋วเลย

13. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ชอบจัง แบบนี้

ขอจุ๊บสักทีนะ อิ อิ

14. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    แน่นอนน

15. ศาลายา_ ปป+10

ศาลายา_ ปป+10 New Member Member

77
    2
    0
    ...ชวนดริงค์เร้ย อิอิ

16. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ชอบมากคับเวลาเล่นเสร็จแล้วก็ทักทายกัน เป็นการสร้ามมิตรภาพในท้องถนนที่ดีคับ

17. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    จริงๆผมค่อนข้างโชคดีนะคับ เจอเพื่อนๆรถซิ่งนิสัยดีบนถนนบ่อยๆ

เมื่อนานมาแล้วก็เจอ EF แรงๆคันนึง นั่งกันมาเต็มคันรถ มาชวนกันวิ่งขำขำ

ก็วิ่งๆกันไป มุดๆ หนุกหนานๆ ลงท้ายด้วยการยกนิ้ว โบกมือร่ำลากันแบบสุภาพเหมือนเดิม

รุ้สึกดีมากเลยคับ

18. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ผมนานๆเจอทีอ่ะ ไม่บ่อย เจอแต่รถ Taxi ชอบขวางมากกว่า

19. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    โบกมือทักทาย ดีครับ

20. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    มิตรภาพครับ..

21. WHITE GANDAM

WHITE GANDAM New Member Member

130
    8
    0
    มิตรภาพที่ดีบนท้องถนนคับ

22. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    แหล่มเลย

23. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    แบบนี้ซิ่ครับ เล่นกันเสร็จ จบด้วยการยิ้มทักทายกัน เยี่ยมมาก

24. เยี่ยมไปเลยคับ

ตั้งแต่ซิ่งมาเจอแบบดีๆแค่ครั้งเดียวเองคับ.....

25. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    นานๆจะเจอทีครับ ที่แบบโบกมือทักทายแบบมิตรภาพนักซิ่ง
    ปล.เจอแท็กซี่กวนตีนบ่อยมากๆ

26. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ดีใจด้วยครับ ผมยังไม่เคยเจอแบบนี้เลย

27. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ผมก็เคยเจอ Jazz คันนึง มุดเล่นกันมาตั้งแต่ ดอนเมือง มายันเข้า รามอินทรา หุหุ..

แต่แบบ ไม่ซีเรียส เอาเป็นเอาตาย..

ผมถือคติคือถ้าไปได้ก็ไป ไปไม่ไ้ด้ก็หยุด.. เน้นๆคือไม่ปาดหน้าใคร ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน แบบนี้ ดีที่สุดครับ

28. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ดีครับ น้ำใจนักกีฬาครับ แพ้ชนะไม่สำคัญ

สิ่งสำคัญคือมิตรภาพครับ

ปล. ผมว่าผมก็เคยเห็นคันที่ว่านี่แถวดอนเมืองแฮะ

29. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เยี่ยมครับ จบด้วยมิตรภาพ

ล่าสุดพึ่งเจอครับ หน้าสนามบินดอนเมือง สามดอร์ สีส้ม ล้อสปูน โรว์บาร์เต็มคัน มีเพื่อนนั่งพื้นอยุ่สองคน

มาเลียบๆเขียงก้อเลยวิ่งขำๆ พี่เค้าปล่อยวิ่งก่อนประมาน สองรอ้อยเมตร อ่าครับ แล้วพี่เค้าก้อกดมาเลยครับ

ผมก็โดนเปนทุ่งเลยครับ เลิกตาม ขับไปเรื่อยๆ ยาวไปจนถึง ม เกษตร เหนมีเค้าขับช้าๆเปิดไปผ่าหมาก

เราก็ขับเข้าไปข้างๆ

พี่เค้าก้อบอกว่ายินดีที่ได้รู้จักครับ วีออสคลับ ผมอยุ่ คลับอีจีสามดอร์ ผมก็เลยสวัสดีไป พี่เค้าบอกไม่ต้องหวัดดีเราเพื่อนกัน ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้