อยากเห็น rt 61 ช่วยโพสหน่อย

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย siddik, 8 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. siddik

siddik New Member Member

10
    0
    0
    [​IMG][​IMG][[​IMG]พอดีเอา rt 61 วางเครื่อง 3S FE autoมาอยากรู้ว่าต้องเซ็ทช่วงล่างอย่างไรบ้าง ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ช่วงล่างของรุ่นนี้ก็ไม่ยากครับ เอาของเดิมๆ นี่แหละไปปรับปรุงใหม่ครับ เปลี่ยนพวกบูชยางต่างๆ และก็โช๊คอัพใหม่ ส่วนเบรคก็เปลี่ยนผ้าเบรคใช้ของดีๆ หน่อย สปริงหน้าถ้ามันล้าแล้วก็จัดการเปลี่ยนซะเลย ช่วงล่างข้างหลังอย่าลืมเปลี่ยนยางหูแหนบด้วยล่ะ มาที่หม้อลมเบรคก็เปลี่ยนซะหน่อยเป็นแบบชั้นครึ่งก็พอ เท่านี่ก็ซิ่งได้แล้วครับ เรื่องเฟืองท้ายยังไม่ต้องกังวลใช้ไปก่อน เพราะถ้าขับธรรมดา ๆ ไม่บ้าพลัง ยังไงก็ใช้ได้ครับ อิอิ

3. siddik

10
    0
    0
    ขอบคุณมากครับที่ให้ความกระจ่าง:)

4. siddik

10
    0
    0
    เบรคหลังนี้ใช้เป็นดรัมเบรคเดิมได้อยู่ใช่ไหมครับ

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ใช้ได้ครับ ... เช็คสภาพเบรคซะหน่อย พวกผ้าเบรคอะไรทำนองเนี้ยครับ

6. siddik

10
    0
    0
    fkkfkff

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้