รถผมคันนี้ครับ อยากปรึกษาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย pmeeshoots, 2 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pmeeshoots

pmeeshoots New Member Member

24
    0
    0
    ผมอยากโหลด รถครับ รถรุ่นRT100 จะโหลดโดยวิธีใดได้บ้างครับ จะโหลดซัก หลัง 2นิ้ว หน้า 1 1/2 ครึ่งจะพอดีมั้ย ผมไม่รู้ว่าจะโหลดแบบ ใส่กล่องโหลด หรือดัดแหนบ ครับ แต่ข้างหน้าคงต้อง ตัดสปริงใช่มั้ยครับ เพราะตอนนี้ใส่แม็ก 17 แล้วเวลาวิ่ง เข้าโค้ง มันเหมือนท้าย มันร่อน ๆ ครับ

2. pmeeshoots

24
    0
    0
  3. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    วิถีชาวบ้าน หน้าตัดสปิง หลัง ดัดเเหนบ ครับ

ผมว่าหลังน่าจะใส่กล่องดีกว่านะ จะได้ไม่เสียเเหนบ อิอิ

ปล. รถสวยครับ

4. pmeeshoots

24
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวถ้าโหลดเสร็จจะเอามาให้ชมนะครับคิด ว่าพรุ่งนี้จะเอาไปให้ร้านเค้าล้างหม้อน้ำก่อน รู้สึกหม้อน้ำจะตัน

5. RT100

RT100 New Member Member

74
    0
    0
    ถ้าอยากโหลดแบบดีใช้งานได้ดีข้างหน้าแค่เปลี่ยนสปริงใหม่ของมือสองก็ได้ลองเอาสปริงเก่าไปเทียบดูตามร้านขายช่วงล่างน่าเลือกที่มีค่าkหน่อยจะดีส่วนกระบอกโช็คข้างในไม่ต้องซื้อใหม่แค่เอาไปอัดใหม่แต่ต้องบอกเข้าว่าทำเหมือนกับโช็ค tein เลยแบบลงเร็วขึ้นช้าทั้งหน้าและหลัง 4 ต้นเลยที่ผมทำมาคู่ละ800บาทที่สำคัญถ้ารักรถเก่าแบบคลาสสิกแบบนี้ต้องยอมลงทุนคุ้มมากใส่แล้วขับคนละเรื่องเลยครับไม่มีร่อนเกาะมากกว่าเดิมเยอะเลยและไม่ต้องดัดแปลงให้ยุ่งยาก

6. pmeeshoots

24
    0
    0
    ขอบคุณ ครับคุณRT 100 ผมก็ว่าจะ อัดโช๊คน่ะครับ ส่วนสปริง ก็จะทำตามอย่างที่ว่าครับ หาของเก่ามาเปลี่ยน.....

7. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ตามที่ทุกท่านว่ามาครับ แต่ละคนประสบการณ์ล้ำเหลือ อิอิ

8. ล้อสวยมากครับ

9. pmeeshoots

24
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมาก ๆเลยครับ ตอนนี้รถผมเข้าอู่ทำสี แล้วครับ คงทำสีแดงแบบยาริส (แฟนผมเค้าชอบ) แต่เอาแบบ สด ๆ ฉ่ำ ๆ ครับ ช่าง คิดราคาพร้อมปะผุ ทั้งคันอยู่ที่ 25,000 สีแห้งช้า แพงไปมั้ยครับ ตอนแรกจะทำ สีแดงแก้ว แต่ช่างบอกว่าแพงกว่า เลยจำใจไม่เอาครับ

10. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ราคานี้ไม่แพงหรอกครับ ทำเสร็จก็งามขึ้นอีกหลายเลย เอารูปมาโชว์กันด้วยนะ :D

11. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    25,000ทำสีรวมปะผุผมว่าไม่แพงครับ ทำเสร็จแล้วอย่าลืมมาโชว์กันบ้างนะครับ อยากเห็นรถสวยๆครับ:)

12. pmeeshoots

24
    0
    0
    ได้ครับ ช่างบอก 1 เดือน เดี๋ยวจะเอามาโชร์ ตอนนี้ อยากได้กันชนหลังใหม่อ้ะครับ อันเก่ามันผุ แล้วในเวบ มีรึป่าวก็ไม่รู้

13. siddik

siddik New Member Member

10
    0
    0
    ทำสีที่ไหนครับรถผมRT 61ให้ช่าง ตีราคาค่าทำสีiรวมปัผุด้วยคิดตั้ง 35,000 เลยครับเลยยังไม่ทำ ถ้า 25,000 ช่วยบอกหน่อยครับว่าที่ไหน ถ้าไม่เกิน 30,000 จะไปทำด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้