สอบถามเรื่องเครื่อง 2L ครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย MY_NOOK, 8 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MY_NOOK

MY_NOOK New Member Member

76
    1
    0
    สวัสดีครับ
    ผมใช้รถไมตี้เครื่อง 2L วิ่งมา7แสนกว่ากิโลแล้ว ตอนนี้รถจะมีน้ำมันเครื่องซึมออกตรงซีลท้ายเครื่อง
    แต่อยากจะถามว่า
    - อาการของเครื่องหลวมเราจะสังเกตุได้อย่างไรครับ
    - แล้วถ้าจะโอเวอร์ฮอนเครื่องให้กับเปลี่ยนเครื่องอย่างไหนจะคุ้มกว่ากันครับ
    - แล้วถ้าเปลี่ยนเครื่องเป็น 1KZ ดีหรือเปล่าครับ(พอดีมีคนแนะว่าให้เปลี่ยนเป็น1KZ)หรือถ้ามีตัวไหนแนะนำรบกวนด้วยครับ
    รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    1 J bo ครับจบเลย แรงแบบประหยัดด้วยครับ อิอิ รอเซียนๆท่านอื่นมาตอบครับ

3. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    ถามถูกที่แล้วคับ .....^^

ปล. สงสัยจะมี เจ โบววว์ เพิ่มอีกคัน ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กันยายน 2010
  4. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    - อาการของเครื่องหลวมเราจะสังเกตุได้อย่างไรครับ

กำลังเครื่องยนต์ตก ,อัตราเร่งตอบสนองไม่ดี , กินน้ำมันเครื่อง , ควันขาว ,ดึงเหล็กวัดน้ำมันเครื่องดูมีน้ำมันพ่นออกมา

- จะโอเวอร์ฮอนเครื่องให้กับเปลี่ยนเครื่องอย่างไหนจะคุ้มกว่ากัน

โอเวอร์ฮอล คือ การเปลี่ยนอะไหล่ ชิ้นส่วนใหม่หมด ซึ้งงบประมาณต้องสอบถามอู่ที่เราไปทำ แล้วมาคำนวณดูว่าคุ้มไหม

หรือถ้าอยากเปลี่ยนฟิวลิ่ง แบบแรงขึ้น ดูราคา + - เครื่องตัวใหม่ ลองมองข้ามไปเป็นเครื่อง คอมมอลเรว ( ถ้าชอบดีเซล เสียบกล่องแรงๆ ) หรือ เครื่องเจโบ ( เอาไว้ติดแก็สในอนาคต )

ลองดูครับ

5. MY_NOOK

76
    1
    0
    แล้วไม่ทราบว่าเครื่องคอมมอลเรว ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ
    พี่ๆท่านอื่นมีคำแนะนำรบกวนด้วยครับ

6. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    รอเซียนดีกว่า

7. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ไฮลักจัดให้........

8. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    คอมมอลเรวคราฟ .....เสียบกล่อง แซดๆ

9. 1KZ 39000
    2KD 5xxxx จำไม่ได้ แต่ไม่เกิน60000
    2L เครื่องนอก 45000 เครื่องไทย 33000
    5L เครื่องไทย 50000
    4D56 เครื่องนอกโบ 35000.- เครื่องไทยไม่โบ22000

เกียร์วีโก้ 13000-25000 แล้วแต่สภาพ
    เกียร์4D56 สตราด้า 7000.-

พอดีไปถามมา ที่เซียงกงบางนา....

10. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ดันให้ครับ

11. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    j bo ไปเลย

12. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    แล้วแต่ชอบครับว่าดีเซลหรือเบนซิล

13. MY_NOOK

76
    1
    0
    ในใจยังรักดีเซลอยู่ครับ อยากได้แบบใช้งานประจำวันแล้วก็มีแซดดดบ้างนิดหน่อยน่ะครับ

14. MY_NOOK

76
    1
    0
    ในใจยังรักดีเซลอยู่ครับ อยากได้แบบใช้งานประจำวันแล้วก็มีแซดดดบ้างนิดหน่อยน่ะครับ

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตาม ๆ ข้างบนว่ากันเลยคับ คอมมอลเรลไปโล้ดดดดดดดดดดดดดดดดด

16. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
  17. คอมมอลเรลไปโล้ดดดดดดดดดดดดดดดดด
    ตั้มราม2

18. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  19. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    ช่วยดันครับ

20. MY_NOOK

76
    1
    0
    ขอถามนิดนึงครับ แล้วเครื่องเชียงกงที่เราเห็นตามร้านจะแน่ใจได้กี่เปอร์เซ็นน่ะครับว่าเครื่องดีจริง
    หรือมีวิธีดูอย่างไรบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้