ช่วยวิเคราะห์ ให้ ด้วยครับ อาการหนักครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย jeab_zong, 9 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeab_zong

jeab_zong New Member Member

53
    0
    0
    มีอยู่ 2 อาการ ครับ
    1.รถผมตอนนี้ มี อาการว่า เวลาวิ่ง แล้วไม่ยอมเปลี่ยน เกีรย์ครับ ออกตัวแล้ววิ่งเกีรย์ เดียวตลอดครับ รอบเครื่อง ขึ้นไปที่ 3000 รอบ แล้วก็ไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์ ครับ ทำอย่างไรดีครับ แนะนำด้วยครับ

2. ตอนนี้รถผมไม่มีแอร์เพราะ ทางช่างที่อู่แจ้งว่า ตัวลูกปืน คอมแอร์แตก ทำให้เวลาเปิดแอร์ แล้วรถจะดับครับ แต่ผมเอาตัว ตลับลูกปืนคอมแอร์ ไปถามร้านซ่อมแอร์ ทางร้าน กลับบอกว่า เป็น ที่ คอมแอร์น็อค ต้องเปลี่ยน คอมใหม่ 3หมือนกว่า บาท ครับ
    ผมควรทำอย่างไรครับ แนะนำด้วยครับ

ปล . คุณเป้ มี MSN หรือ mail ไหมครับ พยามโทรไปหาแต่ ติดต่อไม่ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

สอง
    :cry:

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0

ขออภัยครับ ช่วงนี้มีงาน
    1. คลัชน่าจะหมด มี2 วิธี เปลื่ยนเกียร์มือ 2 กับซ่อม
    2.รถดับไม่น่าจะเกี่ยวกับแอร์ ส่วนคอมน็อคหรือไม่นั้นบอกไม่ได้ ยังไม่รู้รายละเอียด

3. Okun

Okun New Member Member

43
    0
    0
    ผมว่าคอมแอร์ 30000 แพงเกินนะครับ ระวังโดนหรอกเด้อ ผมเคยเปลี่ยน แกะมะมันก็ใช้ Denso ดูแล้วไม่น่าถึง30000นะ

4. jeab_zong

jeab_zong New Member Member

53
    0
    0
    ที่เคยเปลียนมาแล้ว ใช้ ของ อะไร ครับ แล้ว ราคา เท่าไร ครับ ผมจะหาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ

ขอบคุรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้